Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

พี่สาวเราแท้ๆสติไม่ครบสมประกอบแต่ท้องค่ะ ติดต่อทีมงาน

เรื่องของเรื่อง พี่สาวเราโดนข่มขืนมาค่ะแต่เราไม่รู้. มารู้อีกทีตอนเค้าท้องห้าเดือนเพราะสังเกตุเห็นว่าท้องเค้าเริ่มโต เราเลยซื้อที่เทสมาเทสค่ะ สรุปคือท้องค่ะ แต่เราเอาเด็กไว้ค่ะ ปัจจุบันนี้เราเลี้ยงเด็กคนนี้แบบลูกมาจะครบปีแล้วค่ะแต่ยังไม่ได้รับมาเป็นลูกแบบตามกฎหมายสักทีค่ะ แล้วพอดีสามีเราได้งานทำใหม่ค่ะแล้วสามีเล่าทุกอย่างให้นายฟังค่ะว่ามีลูกที่รับเลี้ยงอยู่ซึ่งไม่ใช่ลูกแท้ๆ ถ้าเกิดลูกเจ็บป่วยจะขอเบิกสวัสดิการได้มั้ย ซึ่งนายใจดีค่ะ บอกว่าให้สามีกับเราไปรับเด็กคนนี้ให้เป็นลูกบุญธรรมตามกฏหมายแต่เราไม่รู้ว่าเราต้องทำยังไงบ้างค่ะ ช่วยแนะนำทีนะค่ะ

ในใบเกิดลงชื่อแม่เด็กคือพี่สาวเราค่ะแต่ไม่ได้ลงชื่อพ่อ
เด็กคนนี้นามสกุลเดียวกับเราและพี่สาวเราค่ะ
ปัจจุบันพี่สาวเราก็อยู่กับเราค่ะแต่เค้าเลี้ยงไม่ได้เลยค่ะ สติเค้าไม่เต็มพูดไม่ค่อยรู้เรื่องค่ะ แต่ไม่เคยมีอาการคลั่ง ลูกเค้าก็ไม่เคยเลี้ยงแทบไม่มีความผูกพันเลยค่ะ นมยังให้กินไม่เป็นเลยค่ะ เลยต้องกินนมผงมาตลอด

เรากับสามีเรามีลูกยากด้วยค่ะทำเท่าไหร่ก็ไม่มีลูก อยู่ดีดีเด็กคนนี้ก็เข้ามาในชีวิตซึ่งเราสองคนรักเหมือนลูกจิงๆเลยค่ะ เลยอยากให้เค้ามีสิทธทุกอย่างตามที่เค้าจะได้ตามกฏหมาย

แก้ไขเมื่อ 27 มี.ค. 55 16:50:00

แก้ไขเมื่อ 31 ม.ค. 55 16:18:27

แก้ไขเมื่อ 31 ม.ค. 55 16:12:15

แก้ไขเมื่อ 31 ม.ค. 55 16:11:09

จากคุณ : momalin
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 16:09:03

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com