Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

DIY ผ้าคลุมให้นม (Nursing cover) ทำเองได้ ง่ายนิดเดียว ติดต่อทีมงาน

สืบเนื่องจากเมื่อวันศุกร์ที่แล้ว เราไปเดินงาน BBB มา เห็นร้านขายผ้าคลุมให้นมหลายร้านเลยค่ะ ราคาที่ขายก็แตกต่างกันไป มีตั้งแต่ 3xx ไปจนถึง 7xx พอเราเห็นแบบแล้ว จะซื้อก็เสียดาย เพราะมันดูเย็บง่าย ไม่มีอะไร และเราก็เคยผ่านตา DIY Nursing Cover ของเว็บฝรั่ง มาบ้าง เลยกะว่ากลับมาลองเย็บเองดูดีกว่า และมันก็เย็บไม่ยากจริงๆค่ะ

อุปกรณ์ก็ไม่มีอะไรมาก เลยลองทำรีวิววิธีการทำมาแบ่งปันกัน เผื่อจะมีแม่ๆคนไหนสนใจ ประหยัดเงินไปได้เยอะเลยค่ะ ผ้าคลุมแบบนี้จะไม่ทำให้ลูกร้อนเท่าไหร่นะคะ เพราะจะมีช่องให้อากาศระบายทั้งด้านบนและด้านข้าง ส่วนผ้าเราก็ใช้ผ้า cotton 100% เนื้อผ้ามันจะค่อนข้างบางและนิ่มอยู่แล้วค่ะ

ขอออกตัวนิดนึงว่าเป็นมือใหม่ หัดรีวิววิธีการเย็บผ้านะคะ เลยไม่ค่อยถนัดการแต่งรูปเท่าไหร่เลยจะเห็นเงาจากกล้องอยู่ หากมีอะไรผิดพลาดก็ขออภัยมา ณ ที่นี้นะคะ ^_^

ขอให้เครดิตเว็บ http://www.prudentbaby.com/2010/01/diy-nursing-cover.html ด้วยนะคะ

จากคุณ : Trippy
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 16:56:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com