Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รักก็ช้ำ ไปก็ตาย ติดต่อทีมงาน

เรื่องนี้เปนเร่ืองของตัวเองทั้งสิ้นไม่เกี่ยวหรือไม่ขอพาดพิงบุคคลอื่น
เพื่อนที่รุจักถ้าได้อ่านแล้วรู้ว่าเปนเรา อย่าเอ่ยชื่อ..งาน..หรือลูกเรานะ ไม่อยากให้ใครรู้...เรื่องมันเศร้า
ก่อนอื่นเลยขอเกร่ินนำ เปนคนมาจากครอบครัวที่สมบัติไม่มี ต้องทำเองชีวิตไม่ได้โรยด้วยกุหลาบแถมออกแนวบ้านทรายทองด้วยซ้ำ
เดิมทีเค้าเปนคนดีค่ะ แต่เคยทีลูกมาแล้ว เค้าเลิกภรรยาเก่าไปแล้วจึงมาคบกันภรรยาเก่าหวงก้างเลยกลับมาคืนดีกันอีกทั้งๆที่มีเรา
ปัญหาคาราคาซังสุดท้าย ภรรยาเก่าไปแอบมีสามีใหม่ จึงเลิกกันอย่างเปนทางการ รวมเบ็ดเสร็จ5ปีค่ะ ก่อนหน้านี้ก็ระหองระแหงกับดิชั้นมาตลอด ก่อนหน้านี้ เราเองทนไม่ไหวตัดใจเลิกหลายครั้ง เพราะคิดว่าอยู่ไปก็ตายทั้งเป็น แต่ด้วยความที่บ้านติดกัน เค้่าก้อจะไปดักง้อขอคืนดีตลอด ใครมาจีบขวางตลอด กันทุกทาง จนเราก้อใจอ่อนสุดท้ายอยุ่ด้วยกัน
มีลูกด้วยกันค่ะ
แต่เค้าจะไปๆมาๆบ้่นเมียไปเยี่ยมลูก เราก้อไม่มีปันหาค่ะ ยอม ทน เพราะรักคำเดียว จบค่ะ
สามีไม่กินเหล้่าไม่่เล่นการพนัน ไม่สำมะเรเทเมา ก้อเหมือนจะแฮปปี้เนอะ
คิดว่าตัวเองเลือกคนถูกแล้ว!!
ที่เล่าเกริ่นยาวเพราะถ้่าคนไม่ได้อ่านตรงนี้จะคิดว่า..เลือกคนเลวเองจะมาเล่าทำไมจิงมั้ยคะก็ตะก่อนเป็นคนดีอ่ะดีมากๆด้วยสาเหตุทำให้เราตกลงปลงใจค่ะ
เหตุการณ์เริ่มคลี่คลายเริ่มเปนครอบครัวจนมีเรื่องระหว่างครอบครัวเรากับสามี
รุนแรงถึงขั้นขึ้นโรงพัก บ้านสามีว่าเราและลูก2คนถ่วงความเจริญสามี ทั้งๆที่กรุเปนคนช่วยมรึงทำงานเหมือนกันไม่ได้งอมืองอตรีน และดูถูกเหลือเกิน ท้ั้งๆที่บ้านสามีก็จนเช่นเราค่ะ หาเรื่องเราและแกล้งลูกเราจนเราบายดีกว่า คิดใหม่ทำใหม่ มาหาบ้่านใหม่่เปลี่ยนอาชีพใหม่และตัดทุกอย่างออก เริ่มต้นจาศูนย์ เพราะอาชีพเก่า จนเหนือคำบรรยาย ไม่มีเงินซื้อนมใหน้องกินนมถุงละ125.-ต้องซื้อน้ำเต้าหู้ให้เค้ากินแทนนม ข้าวก็ซื้อเกาเหลา ตักป้อนลูก2คน เหลือเศษๆถั่วงอกค่อยกิน แอบไปร้องไห้ในห้องน้ำประจำค่ะ
จนมาเริ่มต้นชีวิตใหม่ก้อนับ1ใหม่ จากเงินก้อนที่กู้ยืมมา จนทุกวันนี้ รายได้หลายแสนต่อเดือน แต่ไม่เคยลืมชีวิตที่ผ่านมา บอกตัวเองเสมอว่าต้องสู้เราเคยผ่านอะไรที่ๆสุดในชีวิตมาแล้ว เราไม่กัวอะไรอีกแร้วนอกจากกัวไม่มีข้าวให้ลูกกิน
สามีดีค่ะมาอยูบ้านใหม่จนมีลูกอีกคน สามีตอนนั้นเริ่มมีสังคม กินเบียร์ เมา หาเรื่อง ตบตี ทุกครั้ง เคยเรียกตำรวจมาช่วยเพราะทนไม่ไหว ตำรวจไม่ช่วยกรูๆตาย ตำรวจมาเคลียแต่ไม่ยอมจับ เพราะบอกเรื่องปั้วเมีย แต่แอบด่าสามีดังๆให้เราใจอ่อนจะได้ไม่ลงบันทึกประตำวัน
ตำรวจ: คุณเป็นลูกผู้ชายมั้ย
สามี:เงียบ
ตำรวจ:เป็นมั้ย สามี:เงียบ
ตำรวจ:กรุถามมรึงว่าเปนลูกผู้ชายมั้ย
สามีตกใจ: ครับ
ตำรวจ:คุณทำร้ายร่างกายเค้าขนาดนี้หรอ
สามี: แต่เค้าก็ตีผม(เปิดแผลข่วนให้ดู)
แม่ของเรา: ก็เค้าต้องสู้ถ้าไม่สู้ลูกชั้นหนักว่านี้ อย่ามาพูดว่าลูกชั้นทำร้าย
ตำรวจบอกให้สามีขอโทษดังๆ แล้วอย่าทำเค้าอีก มีอีกติดคุกแน่
(ตอนนั้นคุณแม่มาเยี่ยมค่ะ เจอเหตุการณ์สดๆ แม่ร้องไห้โฮเลย ช่วยลูกไม่ได้ เราก็ห่วงแม่ค่ะ กลัวแม่จะโดนลูกหลง)
ตอนนี้คุณแม่ของเราเสียไปแล้วค่ะ ถ้ายังมีแม่อยู่ก็มีกำลังใจที่จะมีชีวิตอยู่ แต่ในเมื่อตอนนี้คนที่รักเรา3คนตายหมดแล้ว ฉะนั้นไม่มีอะไรจะเสียแล้วค่ะ
เหตุการณ์เริ่มหนักละเศร้าขึ้น เพราะสังคมที่เป็นอยู่ จากที่สามีไม่ดื่มไม่เที่ยว มาปีที่ผ่านมาเที่ยวกลางคืน ต้องไปเพราะลูกพี่ขอร้อง แต่เราไปด้วยนะคะ ไปไหนไปกัน กรุไม่ปล่อยมรึง5555
เพราะ..พี่สาวสั่งไว้ ไปไหนตามไปทุกที่ อย่าให้คลาดสายตา เพราะถ้าปล่อยไปคนเดียว..อาจจบตรงที่..
1.เหล้า เมา...ตื้บ
2.ผู้หญิง
3.ยา
4.เราโดนเฉดหัวออกจากบ้าน
ลูกพี่เค้าและเพื่อนทุกคนเค้ามีกิ๊กและเลี้ยงเด็กทุกคนค่ะ มีครอบครัวกันแล้วทั้งนั้น เช่าห้องให้อยู่ให้เงินเดือนค่ะ แล้วถ้าเราไม่ไปด้วยจะเหลือหรอคะ
อ้อต้องบอกก่อนว่า เวลาจะตามไปเที่ยวนั้น จะรอจนกว่าลูกหลับก่อนค่ะ ไปเที่ยงคืนครึ่งกลับตี2ร้านปิด
ไม่เคยทิ้งลูกแล้วไปค่ะ ถ้าลูกไม่นอนไม่ไปค่ะ

จากคุณ : ดอกไม้ไร้สี
เขียนเมื่อ : 31 ม.ค. 55 20:58:45 A:58.11.69.101 X: TicketID:347457

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com