Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<<ขอแปะเมนูหม่ำๆของต้นข้าว ตามประสาแม่ที่ทำกับข้าวไม่เป็น เผื่อเป็นไอเดียให้คุณแม่ๆค่ะทำให้หนูๆจ้า>>> ติดต่อทีมงาน

ออกตัวไว้ก่อนนะคะว่ากอล์ฟทำกับข้าวไม่เก่งหรือแทบไม่เป็นเลย

ที่พอๆทำได้ ก็เพราะว่าอยู่ไกลบ้าน และอยากทำให้คุณสามีและลูกชายกินบ้างค่ะ

ตอนแรกก็หัดๆทำ เปิดเน็ตดูร้อยเปอร์เซ็นเต็ม อิอิ โทรทางไกลถามคุณยายน้องต้นข้าวบ้าง

กลับไปอยู่ไทยห้าเดือน ทุกวันคุณยายน้องต้นข้าวทำให้ทาน ไม่ก็ซื้อตามตลาดค่ะ

แต่พอกลับมาออสฯ โหมดแจ๋วกลับมาแล้วค่ะ แอบขี้เกียจบ้าง แต่ก็ทำเพื่อลูกสุดที่รักได้เสมอ อิอิ

ที่จำเป็นต้องทำเพราะต้นข้าวเป็นเด็กไม่กินผัก กอล์ฟต้องหาสารพัดวิธีมาหลอกล่อ เเละเค้าเบื่อง่ายต้องหมั่นทำ ทุกวันเมนูห้ามซ้ำ เฮ้อคุณชายแต้ๆเน้อ

จนตอนนี้ฝีมือแม่พัฒนาขึ้นเพราะเจ้าตัวเล็กนี่แหละค่ะ จากที่ทำไม่เป็น ขี้เกียจ ตอนนี้สนุกกะการทำกับข้าวไว้เสิร์ฟคุณลูกทุกวันเลยค่ะ

เมนูของต้นข้าวเป็นเมนูง่ายๆนะคะ แต่อาศัยไม่ซ้ำกันมาก ใช้เวลาทำน้อย (ยังแอบขี้เกียจอยุ่ดี) กอล์ฟลงรูปกะชื่อนะคะ วิธีทำ มั่วเอาค่า แต่อร่อย รับรองจ้า

>>>ปลานึ่งมะนาว<<<  "ทำเหมือนของผุ้ใหญ่เลยค่ะ แต่ไม่ใส่พริกแค่นั้นเอง"

จากคุณ : แม่น้องลูคัสโซ่
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 55 10:53:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com