Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ชีวิตฝาชี T____T ติดต่อทีมงาน

เรื่องมันมีอยู่ว่า ... กาลครั้งหนึ่งเมื่อ 3 เดือนที่ผ่านมา

เช้าวันวันหนึ่งขณะผมนอนหลับสนิท ผบ. ก็เขย่าผมขึ้นมา ก่อนหล่นวาทะแห่งชีวิตออกมาจากปากเธอ

"เธอที่ตรวจขึ้น 2 ขีด" ....

หลังจากนั้นเธอก็เงียบ ผมก็เงียบ

ใช่แล้วครับ ผมอัพเลเวลจากผู้ชายคนนึง เป็น "พ่อคน"

......................................................................................

2 เดือนผ่านไป ...

เวลาเช้าเหมือนเดิม แต่กิจวัตรไม่เหมือนเดิม ตื่นมาอาบน้ำ แต่งตัว

ชงนม (อาหารเสริม) ให้เมีย เก็บเตียง ล้างจาน แล้วก็ล้างขวดนมที่เมียดื่มหมด

ขับรถพาเมียไปซื้อของกิน เริ่มด้วยอาหารหลัก ตามด้วยผลไม้ อาหารทานเล่น ตบท้ายด้วยน้ำ หิ้วตามเห็นเด็กวัดเดินตามพระบิณฑบาตรยังไงยังงั้น

ตกเย็นเลิกงาน ผมจะก็กลับบ้าน เข้าบ้านไปจะเจอผู้หญิงคนนึงนอนบนเตียงตัวอืดๆ ทั้งชุดทำงาน

บนโต๊ะจะเจอจานชามที่เพิ่งทานเสร็จวางอยู่ ก็จัดการเก็บไปลงอ่างล้างจาน

กลับมาปลุกเมียถอดชุดทำงาน วันไหนขยันก็เดินไปอาบน้ำเอง

บางวันไปไม่ไหวก็ไปเอาผ้ามามาเช็ดตัว บางครั้งเช็ดตัวเสร็จต้องช่วยจับตะแคง

กลิ้งเองไม่ได้ เธอบอกปวด เวลานอนห้ามไปสัมผัสโดนตัว

เธอบอกว่าไม่สบายตัว อย่าอยู่ใกล้ เหม็นขี้หน้า

บางครั้งมองหน้า เธอจะว่า ชั้นเบื่อเธอ - -*

แล้วเธอก็จะเทศน์ 1 กรรณ (บ่นๆๆๆๆ) ก่อนจะหลับตาลงนอน

นี่แค่เพิ่ง 3 เดือน ชีวิตพ่อคนนึง ที่ลูกยังไม่ได้ออกมาสู่โลกเบี้ยวๆ ใบนี้

เธอมักจะบอกผมว่าเป็นผู้ชายที่ไม่ได้เรื่อง ไม่ได้อย่างใจเธอเลย

แต่สำหรับผม เธอเป็นผู้หญิงที่ให้ผู้ชายอย่างผมเป็นพ่อของลูกเธอ

(ขณะที่พิมพ์เธอโทรมาให้กลับไปซักผ้าด้วย T____T)

ผู้ชายบางทีเค้าไม่ได้กลัวเมียกันหรอกนะครับ แต่เค้ารักเมียมากจนยอมตามใจเมีย ให้เมียชนะเสียดีกว่า

การเอาชนะไม่ใช่เรื่องยาก แต่การเลือกยอมแพ้ยากกว่า

ทุกวันนี้ผมได้เห็นเธอ ได้เห็นท้องเธอโตชึ้นๆ มันเป็นความรู้สึกที่พิเศษจริงๆ ถึงแม้มันจะมาพร้อมการบ่นของเธอก็ตาม ...

จากคุณ : หน่วง
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 55 20:34:40 A:115.87.209.203 X: TicketID:348263

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com