Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอความช่วยเหลือเรื่องนับวันไข่ตกหน่อยคะ ติดต่อทีมงาน

อยากถามแม่ๆเรื่องคำณวนวันไข่ตกหน่อยนะคะ คือว่าเราทานยาคุมกำเนิดมาประมาณ3-4ปีคร้า
มาหยุดทานยาเมื่อช่วงเดือนกันยายน 54 คะ ตอนนี้อยากมีน้องมากอยากรบกวนแม่ๆชานเรือนช่วยแนะนำและคำณวนวันไข่ตกให้เราหน่อยนะคะ. เราได้จดประวัติการมีประจำเดือนหลังหยุดทานยาคุมกำเนิดไว้ด้วยนะคะ
เดือนกันยายน ประจำเดือนมาวันที่ 10-15
เดือนตุลาคม. ประจำเดือนมาวันที่. 10-13
เดือนพฤศจิกายน ประจำเดือนมาวันที่ 8-11
เดือนธันวาคม ประจำเดือนมาวันที่  15-17
เดือนมกราคม ประจำเดือนมาวันที่. 29ม.ค- 5ก.พ.  แต่ช่วงวันที่ 1มาน้อยมาคะ พอวันที่ 2ไม่มีเลยทั้ง วันที่ 3 มีเป็นรอย เปื้อนเป็นสีน้ำตาลอ่อน น้อยมากๆๆ. พอวันที่4 ช่วงกลางคืนมาเป็นรอยเปื้อนสีน้ำตาลน้อยมากพอวันที่5 เป็นรอยเปื้อนเหมือนเดิมแต่เปื้อนเฉพา่วงกลางวัน กลางคืนไม่มีแล้วคะ เป็นแบบนี้เลยไม่แน่ใจว่าจะนับประจำเดือนวันสุดท้ายเป็นวันไหนดีคะ ยังไง รบกวนแม่ชานเรือนแนะนำด้วยนะคะ อยากมีน้องเลยคะ

จากคุณ : moddidy
เขียนเมื่อ : 7 ก.พ. 55 21:09:08

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com