Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำอย่างไรให้ลูกกินผัก ติดต่อทีมงาน

มีวิธีการจูงใจอย่างไรกันบ้างครับสำหรับบ้านที่ลูกทานเ่ก่ง ช่วยแบ่งบันเทคนิคกันนิดนึงนะครับ ลูกผม 3 ขวบ 5 เดือน ไม่ยอมทานผัก และผลไม้เลย เราสองคนพ่อแม่พยายามพูดให้ฟังว่าน่ากิน อร่อยอย่างไรมาตลอดแต่...ก็ไม่กิน (ตอนเด็กๆ ยังเคยป้อนแครอทก็กินแต่พอไปรร.รู้จักว่าอะไรเป็นผักแค่นั้น จบข่าว) ตอนเค้าท้องผูกก็บอกถึงข้อดีว่าถ้าทานผักผลไม้จะไม่เจ็บแบบนี้ ท่านก็ฟังเท่านั้นไม่มีการปฎิบัติต่อ

อันที่จริงผมกำลังวางแผนจะเริ่มจากนำผักไปทอดให้ทานครับแล้วจิ้มกับน้ำจิ้มครับ ต้ม ลวกเห็นจะๆ คงไม่มีทางทานแน่ หากใครมีวิธีกลยุทธ์ประการใดเด็ดๆ ขอช่วยแบ่งปันด้วยครับ ขอบคุณนะคร้าบ

จากคุณ : Na End Doo Ti Sud
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 18:09:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com