Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นศ.ท้อง ลาคลอดได้มั้ยคะ ติดต่อทีมงาน

ตั้งห้องศาลาแล้ว ขอถามแม่ๆห้องนี้บ้างค่ะเผื่อมีใครทราบ พอดีมีน้องแถวบ้าน เป็นนักศึกษาค่ะ แล้วตั้งครรภ์ คลอดประมาณเดือนกรกฎา 55 ทีนี้น้องเค้าจะจบแล้วค่ะ ไม่อยากดรอปจะได้รีบเรียนจบมาทำงานด้วย เราเคยคุ้นๆเรื่อง พ.ร.บ.คุ้มครองอนามัยการเจริญพันธุ์ ว่าด้วยการให้ นศ.สามารถลาคลอดได้ กฎหมายนี้ ได้มีการนำออกมาใช้หรือยังคะ หรือแค่เป็นการร่างเฉยๆ น้องเค้าอยากลาสักเดือนก็ยังดีค่ะ

ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ

เพิ่มเติมนะคะ น้องท้องมีพ่อค่ะ ครอบครัวทั้งสองฝ่าย ต่างยินดี ที่ลูกๆมีความรับผิดชอบ

แก้ไขเมื่อ 08 ก.พ. 55 22:12:41

จากคุณ : Myjazz
เขียนเมื่อ : 8 ก.พ. 55 21:24:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com