Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++การ์ตูนแนวGogo adventureที่พูดประโยคง่ายๆซ้ำๆ มีsub. eng. เนื้อเรื่องสนุกสนาน สำเนียงดีแบบนำเรื่องไหนดีคะ+++++ ติดต่อทีมงาน

พอดีได้มีโอกาสดูเรื่องGogo เราชอบที่เค้าสอนเรื่องง่ายๆ พูดช้า พูดซ้ำๆบ่อยๆ  ประโยคไม่ซับซ้อนค่ะ  แต่ภาพมันไม่ค่อยสวยนะค่ะเลยอยากหาเรื่องอื่นๆดู  สำหรับเด็กชาย 2 ขวบ  แนะนำเรื่องไหนดีคะ

แล้วพวกสื่อการสอนภาษาอังกฤษ มีเรื่องไหนแนะนำบ้างคะ
พวกenglish time, baby first impressionน่าดูไหมคะ

พวกที่สอนก-ฮ, A-Z DVDหรือCDเรื่องไหนน่าซื้อบ้างคะ
ตอนนี้น้องยังไม่ได้ซักอย่างเลยค่ะ นับเลขก็ยังไม่ได้

พอดีเราเพิ่งคลอดน้องได้ 2 เดือน ลูกคนโตเลยไม่มีเวลาดูแลเค้านัก
ตอนนี้อาม่าดูซะส่วนใหญ่ซึ่งชอบเปิดโดเรม่อนให้ดู
จนตอนนี้ติดงอมแงมเลยค่ะ  กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ

คือตอนนี้อยากให้ลูกฟังภาษาอังกฤษเยอะๆ เพราะตอนนี้ติดโดเรม่อนมากเลยค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

จากคุณ : สายรุ้งหน้าฝน
เขียนเมื่อ : 11 ก.พ. 55 11:09:22

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com