Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีจุดขาวๆ ที่หัวนมทั้งสองข้าง เจ็บมากค่ะ ใช่เป็นหนองหรือเปล่าค่ะ ติดต่อทีมงาน

มีจุดขาวๆ ที่หัวนมทั้งสองข้าง เจ็บมากค่ะ ใช่เป็นหนองหรือเปล่าค่ะ

เป็นคุณเเมfull time ค่ะ น้อง 3 เดือน เข้าเต้าตลอด
มีปั๊มนมบ้างเผื่อฉุกเฉิน ปั๊มวันละครั้ง ช่วง 5 ทุ่ม คือน้องนอนนานค่ะ หลับตั้งแต่ทุ่มนึง ตื่นประมาณตีหนึ่งตีสอง ได้ประมาณครั้งละ 2-3 ออนซ์ค่ะ ปั๊มจนนมหยุดไหลก็เลิกปั๊ม ไม่ได้กำหนดเวลา เพราะเมื่อยมือค่ะ

ใช้เครื่องปั๊มมือของคาเมลาค่ะ เคยปั๊มหลังจากที่น้องดูด แต่ไม่ค่อยออกเลยเลิกปั๊ม(เพิ่งปั๊มนมได้ประมาณสองอาทิตย์เองค่ะ)

ทำยังไงดีคะ  เจ็บเหมือนมีเข็มเล็กๆ มาทิ่มเนื้อเลยทีเดียว ตรงหัวนมก็เจ็บ ขนาดนมสีกับเสื้อยังเจ็บเลยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : รอยยิ้มนี้มีเพื่อเธอ
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 55 11:00:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com