Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตั้งครรภ์ไม่รู้ตัว เสียลูกโดยไม่ตั้งใจ ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยโพสต์กระทู้ในห้องนี้เลยค่ะ นี่เป็นครั้งแรก ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะคะ เพียงแต่อยากแชร์ประสบการณ์ที่น่าจะเป็นอุทาหรณ์ให้แก่สาวๆชาวชานเรือนได้ทราบกันค่ะ

คือว่า จขกท มีลูก 1 คนแล้วค่ะ แต่ด้วยเค้าเป็นเด็กออทิสติค เราจึงตั้งใจจะเลี้ยงเขาให้ดี สามารถช่วยเหลือตัวเองได้ อยู่ในสังคมได้ แม้จะไม่หายขาดก็ตาม

ลูกคนนี้ทำให้แม่ต้องออกจากงาน เพื่อดูแลเขาเต็มเวลา ทั้งฝึก ทั้งสอน ทั้งดูแลใกล้ชิด ตั้งแต่รู้ว่าเขาเป็นโรคนี้เมื่อตอนเขาอายุได้สองขวบ ก็เมื่อปี 2552

ตอนนี้เป็นยังไงรู้มั้ยคะ....

เค้าดีขึ้นเยอะในสายตาเรา(พ่อกับแม่) มันมีความสุขมากค่ะ ที่รู้ว่าความเหน็ดเหนื่อยจากการฝึกฝนและเลี้ยงดูเขามาเป็นปีๆ กับเงินทองมากมายที่ต้องเสียไปกับค่าหมอ ค่ายา (ใครมีลูกเป็นโรคนี้คงทราบดีว่ามันมากมายสำหรับครอบครัวที่ต้องหาเลี้ยงตัวเองค่ะ) มันไม่สูญเปล่า

จากคุณ : golf_chatchada
เขียนเมื่อ : 12 ก.พ. 55 21:16:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com