Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***วางแผนการใช้ชีวิตอย่างไร? ในกรณีไม่มีลูกหน่อยค่ะ และไม่มีหลานให้ฝากผีฝากไข้ หรือโสดสนิทแน่ ๆ*** ติดต่อทีมงาน

เห็นเรื่องพ่อแม่ที่มีลูกวางแผนการใช้ชีวิตมาเยอะ
วันนี้เลยอยากถามเผื่อเพื่อน ๆ ที่ไม่มีไม่มีลูกหน่อยค่ะ และไม่มีหลานให้ฝากผีฝากไข้ หรือโสดสนิทแน่ ๆค่ะ

ว่าวางแผนการใช้ชีวิตไว้อย่างไรบ้างค่ะ...ในวัยชรา (หากดันอายุยืนกัน)ค่ะ

เพราะจากการได้อ่านข้อมูลบ้านพักคนชรากับเพื่อนที่ไม่มีลูก และโสด ๆ
ทำให้ทราบข้อมูลเบื้องต้นว่า การขอเข้าไปอยู่ในบ้านพักคนชราจำเป็นต้องมีเงินมากพอสมควร เช่นที่ จังหวัดอยุธยา ค่าแรกเข้าประมาณ 300000 บาท จังหวัดเชียงใหม่ของคริสเตียนเดือนละ 12000
(อาจทราบข้อมูลผิดพลาด ผู้รู้ช่วยแก้ไขให้หน่อยนะค่ะ)

อาจดูเป็นการมองอนาคตเกินไปนะค่ะ...แต่อยากรู้อ๊ะค่ะ แชร์หน่อยนะ ^ ^

เพราะอย่างเราลูกก็อาจตายก่อนเราก็ได้ เพราะอะไรก็ไม่แน่ไม่นอน

ขอบคุณจ้า

จากคุณ : Big Mama
เขียนเมื่อ : 15 ก.พ. 55 11:21:38 A:202.29.21.52 X: TicketID:339180

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com