Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก้องกระซิบ.. ถึงฟากฟ้า ติดต่อทีมงาน

สวัสดีชาวพันทิปห้องชานเรือนทุกคนค่ะ

ดิฉันเป็นสมาชิกของเวบนี้มานานแล้ว แต่ไม่ค่อยได้เข้ามาในห้องนี้สักเท่าไร เพราะส่วนใหญ่ชอบไปนั่งในห้องแป้งและห้องจตุจักรมากกว่า (ชอบรีวิวเครื่องสำอางค์และรับอุปการะแมวไร้บ้านมาแล้ว 8 ตัว) เมื่อสัปดาห์ที่แล้วสามีของดิฉันแนะนำให้ดิฉันอ่านกระทู้เรื่องราวของครอบครัวต่างๆในห้องนี้ (แต่จำไม่ได้แล้วว่ากระทู้ไหน.. ขออภัยด้วยนะคะ) ปกติแล้วดิฉันไม่เคยอ่านเลยค่ะเพราะมันยาวมาก บางกระทู้ก็มีแตกประเด็นออกอีกเยอะแยะเลย แต่วันนั้นสามีของดิฉันแนะนำกึ่งบังคับให้อ่าน ดิฉันเห็นว่าหลังเลิกงานว่างพอดีก็เลยนั่งอ่านไปเพลินๆ อ่านทั้งประสบการณ์เจ้าของกระทู้เอง และประสบการณ์ของคนที่มาร่วมแสดงความคิดเห็นหลายๆคน ทำให้ดิฉันพลันคิดถึงเรื่องของผู้หญิงคนหนึ่งขึ้นมาได้

สัปดาห์ต่อมาดิฉันได้เล่าเรื่องราวเกี่ยวกับหลายๆกระทู้ในห้องนี้ให้ผู้หญิงคนนี้ฟัง และขออนุญาตนำเรื่องของเขามาแชร์เพื่อเป็นข้อคิด อุทาหรณ์ ข้อแนะนำ ประสบการณ์ และข้อมูลประกอบการตัดสินใจให้กับหลายๆคนในห้องนี้ เพราะดิฉันเห็นแล้วว่ามีจำนานไม่น้อยที่กำลังพบเจอกับปัญหาครอบครัวและความรัก หลายๆคนอยู่ในสภาวะมืดแปดด้าน กลืนไม่เข้าคายไม่ออก สับสน ผิดหวัง หรือกำลังจะตัดสินใจในเรื่องนี้ค่ะ และผู้หญิงเจ้าของเรื่องก็ยินดีที่จะแชร์เรื่องราวของเขาให้ทุกคนได้รับรู้ค่ะ

ขอย้ำว่าเรื่องที่ดิฉันกำลังจะเล่าต่อไปนี้ไม่ใช่เรื่องของดิฉันเองนะคะ และสิ่งที่เกิดขึ้นมันอาจจะดูเหลือเชื่อมากเกินไป น้ำเน่ามากเกินไป โหดร้ายมากเกินไป.. แต่ชีวิตจริงมันยิ่งกว่าละครหลังข่าวอีกค่ะ หลายๆคนที่เคยเจอเหตุการณ์แบบนี้มาแล้วคงเข้าใจดี

ขอเน้นย้ำอีกว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นจริง และเจ้าของเรื่องมีความต้องการที่จะให้ใช้ชื่อจริงเลยค่ะ (ไม่ต้องใช้นามสมมุติใดๆทั้งสิ้น) และดิฉันกล้าใช้ล็อกอินของตัวเองเป็นประกันค่ะ

ดิฉันจะพยายามเรียบเรียงเนื้อหาและถ้อยคำให้ชัดเจนและเข้าใจง่ายมากที่สุด บางครั้งการลำดับเหตุการณ์บางช่วงอาจจะสับสนไปบ้าง (เพราะไม่ใช่ประสบการณ์ของดิฉันเอง ฟังจากเจ้าตัวเขาเล่ามาค่ะ) แต่ดิฉันจะพยายามทำหน้าที่เป็นตัวกลางถ่ายทอดเรื่องราวให้ดีที่สุดเลยค่ะ.. จึงขออภัยมา ณ ที่นี้

จากคุณ : Syra Wong
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 10:27:16

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com