Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เราผิดมากใช่มั๊ย..ทำไมต้องว่ากันขนาดนี้ด้วย ติดต่อทีมงาน

เศร้าค่ะ...ขอระบายหน่อยนะคะ

ตอนนี้เราท้องได้ 30 วีค แล้ว เมื่อคืนนอนไม่หลับเลย ลูกดิ้นแรงเกือบทั้งคืน นอนท่าไหนก็เจ็บไปหมด ตะแคงซ้ายก็เจ็บแสบที่ลิ้นปี่ ตะแคงขวาก็ชาไปครึ่งซีก นอนหงายก็หายใจไม่ออก เช้ามาปวดหัวมาก ลุกขึ้นมาเหมือนบ้านหมุน แต่ต้องหาอะไรให้ลูกในท้องกิน ทานข้าวทานยาเสร็จก็ล้มตัวนอนต่อ แฟนโทรมาตอนเที่ยง พอรู้ว่าเรายังไม่ได้อาบน้ำ ก็โดนจัดเต็มชุดใหญ่ค่ะ......

...........ทำไมไม่อาบน้ำให้เรียบร้อยก่อน ไหนว่ารักลูก ห่วงลูก แม่ทำตัวยังไงลูกก็ได้อย่างนั้น ตัวเองไม่ยอมอาบน้ำ ไม่คิดเหรอว่าลูกจะไม่สบายตัว ไม่ต้องมาอ้างเลยว่าปวดหัว สุดท้ายแล้วก็คิดถึงแต่ตัวเอง ไม่ได้รักลูกจริงอย่างที่ปากพูดเลย.........เราจุกค่ะ น้ำตาเริ่มรื้นๆ พยายามบอกเค้าว่า เค้าปวดหัวจริงๆ นี่ก็กำลังจะไปอาบน้ำ ลูกเริ่มดิ้นอีกแล้ว.........

เค้าก็จัดเต็มต่ออีกชุดค่ะ...ว่า......ทำไมต้องพูดเลยตลอดว่า ลูกดิ้นแรง ไม่ได้นอน ปวดหัว ท้องแข็ง ปวดหลัง ปวดขา มีลูกมันลำบากมากใช่มั๊ย

น้ำตาเราเริ่มไหลแล้วค่ะ แต่ก็ยังฟังเค้าพูดต่อไป....เค้าก็ว่าเราต่ออีกหลายชุด สรุปว่า เราน่ะไม่เหมาะสมจะเป็นแม่คนหรอก เป็นแม่ที่แย่มาก คิดถึงแต่ตัวเอง ไม่มีความอดทน ที่ว่าจะมีลูก 2 คนน่ะ มีคนเดียวก็ไม่ไหวแล้วมั๊ง..บลาๆๆๆ เราเริ่มทนไม่ไหว เลยพูดออกไปทั้งที่ร้องไห้ว่า ทำไมต้องมาว่ากันแบบนี้ด้วย..แล้วเค้าก็วางสายเราไปเลยค่ะ (เค้าไม่ชอบคุยกันเวลาที่เราร้องไห้ เพราะจะคุยกันไม่รู้เรื่อง)

เรากับแฟนไม่ได้อยู่ด้วยกัน แฟนทำงานที่ต่างจังหวัด เจอกันแค่เดือนละครั้ง ตอนนี้รู้สึกแย่จังเลยค่ะ นี่เราเป็นแม่ที่แย่มากๆ เลยเหรอคะ ตอนนี้ยังน้ำตาซึมไม่หยุดเลยค่ะ เราเองก็ต้องมาทำงานทุกวัน วันนี้ก็ลาครึ่งวัน เดินทางไปกลับเองด้วยรถประจำทาง ท้องก็โตมากๆ ตอนนี้มีอาการขัดสะโพกด้านขวาเดินไม่ถนัดเลย ต้องเดินลากขา

จนถึงตอนนี้แฟนยังไม่โทรมาอีกเลยค่ะ เราควรจะโทรไปก่อนมั๊ยคะ

จากคุณ : เป็นแม่ที่แย่มาก
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 17:37:03 A:61.19.52.134 X: TicketID:329028

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com