Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ช่วยด้วยค่ะ ท้อง19วีคเกิดอาการนอยส์ค่ะ ติดต่อทีมงาน

อยู่ดีๆก็เกิดอาการนอยส์กลัวว่าลูกในครรภ์จะเป็นดาวน์ค่ะ  ท้องนี้ท้องที่2แล้ว  ท้องแรกปกติดีทุกอย่างไม่ได้ตรวจคัดกรองใดๆค่ะ อายุตอนนี้25ปี
ไปหาหมอเมื่อวันจันทร์ที่ผ่านมาก็ขอหมอตรวจเลือดเผื่อจะคัดกรอง หมอบอกว่าตรวจไม่ได้แล้วอายุครรภ์เกิน (19วีค) เลยทำอัลตราซาวน์
แต่ตอนอัลตราซาวน์หมอก็ตรวจแล้วบอกว่าปกติดี ไม่แน่ใจคำว่าปกติดีในทีนี้คือได้ทำการตรวจบริเวณวัดต้นคอด้วยรึเปล่า ลืมถามหมอค่ะ
เพราะมัวแต่ตื่นเต้นกับผลเพศของลูก สรุปคือ ตอนนี้19วีคย่าง20วีค ยังสามารถตรวจคัดกรองได้อยู่รึเปล่าคะ ใจจริงอยากไปทำอัลตราซาวน์4Dเผื่อจะได้เห็นหน้าลูกได้ชัดๆไปเลยค่ะ
เราสามารถไปอัลตราซาวน์ที่ไหนก็ได้ใช่มั๊ยคะ  ไม่จำเป็นต้องกับหมอที่เราฝากอยู่ หรือมีคำแนะนำไหนที่พอจะแนะนำได้ ก็บอกได้นะคะ  ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Matisse ลูกแม่
เขียนเมื่อ : 16 ก.พ. 55 20:28:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com