Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเรื่องการขลิบให้ลุกตั้งแต่แรกเกิดคะ ติดต่อทีมงาน

เคยได้ยินมาว่ามีคุณแม่บางท่านที่คลอดลูกชาย เลือกที่จะขลิบให้ลูกตั้งแต่เกิดเลยบ้างคะ เราเองจะคลอดอาทิตย์หน้าแล้ว เริ่มลังเลเพราะมีเพื่อนข้างบ้านมาพูดให้ฟังว่าลูกชายเค้าสองคนมีปัญหาเรื่องสิ่งสกปรกที่หมักหมมในอวัยวะเพศของน้องตอนโตแล้วตอนอายุ 1 ขวบ และ 4 ขวบ เค้าบอกเรามาว่าถ้าขลิบให้ลูกได้ ให้ทำไปเลย

เรากลัวลูกเจ็บอ่ะ เลยอยากถามแม่ๆที่ขลิบให้ลูกอ่ะคะ ว่า

1 เค้าจะไม่เจ็บ(มาก)จริงหรือป่าวคะ

2 มีปัญหาเรื่องฉี่หรือป่าวหลังจากขลิบแล้ว ฉี่ออกได้ตามปรกติหรือป่าวคะ

3 การทำความสะอาดหลังขลิบละคะ ยุ่งยากหรือป่าว ทำอย่างไร

ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านคะ

แก้ไขเมื่อ 20 ก.พ. 55 15:33:58

จากคุณ : Marbee1982
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 15:21:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com