Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อาการแบบนี้....มันคืออะไรอะครับ...ผม งง ตัวเอง มว๊ากกก เลยนะนี่... ติดต่อทีมงาน

อาทิตย์ที่แล้ว.....ภรรยา ไม่อยู่ไปต่างจังหวัด ไปคนเดียว
เอา เด็กๆไว้กับผม ทั้งสองคน....

ในใจผมก็คิดแระ...หุหุ
"แมวไม่อยู่ หนูร่าเริง"....เสร็จเรา..

วันแรกที่ภรรยาเดินทางไป...
หยิบโทรศัพท์ มา...ไล่หาชื่อเพื่อนสนิท

เตรียม...วางโครงการ ช้าง...(ตัวหย่าย)
มิกเซอร์พร้อม พริ๊ตตี้พร้อม...เฮ้...

ปรากฏ ทำไม พอจะโทรหา แต่ละคน ...
มันมีแต่ คำถามตามมา ในความคิดตลอดเลยครับ

ถ้ากุชวนไอ่ ก๊อฟออกไป เมียมันจะว่าป่าววะเนี่ย..
ในสายตาเมียมัน ผมยิ่งเป็น ฮีโร่ คุณพ่อตัวอย่างอยู่ด้วย
แล้ว พามันออกไป นอกลู่นอกทาง....เฮ้ย..เสียลุคหมด

ถ้าชวน ไอ่เอก...เออ..มันโสด..พอไหว...
แต่ ว้า...เราออกไปได้แค่แป๊บเดียวอะ..เดี๋ยวคุณภรรยา ก็โทรตาม
แล้ว...ทุกวันนี้ อ้างโทสับไม่มีคลื่น ก็ฟังไม่ขึ้น..
อ้างแบตหมด คุณภรรยา ก็โทรแจ้งแต่หัวคำแล้ว ว่าให้
ชาร์ตแบตให้เต็ม เผือฉุกเฉิน เป็นห่วงลูก(หรือกลัวปั๋วหนีเที่ยวว้า)

สรุป คืนแรก พยายามนึกหาชื่อเพื่อนในโทสับ ...
ไม่มีใคร ที่จะพอไปออกรอบกับเราได้เลย...
เพราะ ผมร้าง สังเวียนมาเกือบ สิบปีแล้ว...
ทั้งที่ใจก็อยากไปสนุกกับเพื่อนๆ..นะครับ...
แต่ไอ่ความรุ้สึกต่างๆนานา...มันวิ่งเข้ามาในหัวตลอดเลย

จนคืนที่สองก็ยังไม่ละความพยายาม...
เลิกงาน สี่โมงเย็น กะว่าจะไปรับลูกแล้ว เอาไปฝากย่าไว้
ปรากฏ ลูก อ้อน...ตั้งแต่หัวค่ำ...ให้ทำโน่น ทำนี่

อ่า..ดูนาฬิกาอีกที โห สองทุ่ม...ง่วงแล้วจร้า...
หลับ..ไม่เป็นท่า...พร้อมเจ้าลิงสองตัว....

คืนที่สาม และสี่ และห้า ไม่ต้องพูดถึง....
ไม่นึก ไม่ออก ไม่ไปไหนแล้ว...
สอนการบ้านลูก พาลูกวิ่งเล่น ...กินข้าว....

......หลับเป็นตาย........

หรือว่า ...ความรู้สึกที่ว่า นี่ ...มันคือ ....
การเข้าสู่วัย "กลางคน" ชิมิ พี่น้อง ที่เคยผ่านมา

คือเหมือนกับ อยากทำ อยากเที่ยว แต่วัยมันไม่ให้แล้ว...
สรุป...ก็ยัง งง งง จนกระทั่ง ภรรยา จะกลับวันนี้แล้ว..
หุหุ....รู้แต่ คิดถึงเป็นบ้า...ไม่รู้เป็นไง....ตอนอยู่ด้วยก็ไม่เยอะ
แต่ตอนนี้ ...ถ้าให้ไปเที่ยวกับเพื่อนๆ กับนอนให้ภรรยาหาผมหงอก
ลูกๆ เดินนวดหลัง ..บนที่นอน แล้ว..

คนเริ่มแก่อย่างผม คงเลือก อันหลังแล้วอะครับ...พี่น้องครับ

จากคุณ : foren161
เขียนเมื่อ : 20 ก.พ. 55 16:01:34

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com