Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ลูกชาย 2 ขวบ จู้จู๋หัวไม่เปิด แถมแดง หมอดูบอกว่า ควรขลิบ{แตกประเด็นจาก N11731403} ติดต่อทีมงาน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำของทุกท่าน
สำหรับแนวทางการรูดเพื่อเปิดหัว

และเวปที่มีเนื้อหาอันประโยชน์
http://www.bloggang.com/viewblog.php?id=thaicirc20&group=7

แต่หมอท่านที่ตรวจ (หมอกุมารเวชศาสตร์) เขาดูแล้วว่า
รูดไปก็ไม่เปิด หรือเปิดก็ไม่เท่าที่ควร
ซึ่งหากจะว่าไป ของลูกผมเหมือนประมาณในรูปเลยครับผม
(ต้องขออภัยในรูปภาพ อย่ามองว่าอนาจารนะครับ
ขอให้มองแบบทางการแพทย์หรือวิชาการ)

ซึ่งก็อย่างที่บอกว่า ควรขลิบ และ หมอที่ศูนย์แพทย์
ท่านก็ดีมาก และดูเอาใจใส่มาก เขียนใบส่งตัวให้ด้วย
และบอกให้ควรรีบทำดีกว่า อย่าลังเลเลย (เพราะเขาดูเราแล้วเหมือนลังเล)
ทำตอนเด็กไม่รู้เรื่อง ดีกว่าทำตอนเด็กรู้เรื่องแล้ว

ตอนนี้กำลังหาสถานที่อยู่
และ ค่าใช้จ่ายในราคาที่เอื้อมถึง

ลองโทรไปหา ร.พ. เอกชนแถวบ้าน
(ชื่อเดียวกับถนน = หลายคนร้อง อ๋อ แน่เลย)
แทบเป็นลม บอกว่า 30000 บาท
ถ้าซัก 15000 บาท ยังพอลุ้นใช้ประกันที่ทำให้ลูกเบิกได้หน่อย
บวกกับจ่ายเอง 5000 บาท ก็ยังพอทำเนา

แต่บอก 30000 บาท
หมดสิทธิ์ ราคาไกลเกินเอื้อม

ไว้วันศุกร์นี้หรือไม่ก็ศุกร์หน้า ว่าจะไปรามา ให้ดู
ไม่รู้ว่าจะเป็นอย่างไร หรือเพื่อนๆ มีที่ไหนแนะนำบ้างครับผม
หรือมีคำแนะนำอะไรให้ผมบ้างครับผม
เด็กผู้ชาย 2 ขวบครับผม

จากคุณ : เด็กชายอนามัย
เขียนเมื่อ : 21 ก.พ. 55 15:38:01

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com