Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

Motilium, ยาประสระน้ำนม, ชาเพิ่มน้ำนม, Fenugreek ทานอะไรดีคะ ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ลูก 7 เดือนกว่า ที่ผ่านมาให้ดูดจากเต้าตลอดทั้งกลางวันกลางคืนค่ะ แต่พอเริ่มอาหารเสริมแล้วรู้สึกเค้าทานนมน้อยลง บวกกับตอนกลางคืนก็นอนยาวขึ้นก็ไม่ได้ให้ดูด ไม่ได้ปั๊ม รู้สึกนมลดลงเร็วมากๆ เลยอยากหายาเพิ่มน้ำนมมาทาน ลองหาข้อมูลดูมีหลายตัวมาก ดังนี้ค่ะ

1. Motilium M
2. ยาประสระน้ำนม
3. ชาเพิ่มน้ำนม
4. Fenugreek

ไม่ทราบมันต่างกันยังไงบ้างคะ แต่ละตัวปลอดภัยรึเปล่า ต้องปรึกษาคุณหมอให้คุณหมอจ่ายยาให้ไหมคะ แล้วควรจะทานนานแค่ไหนคะ ขอคำแนะนำจากผู้รู้ด้วยค่ะ

จากคุณ : kunoichi
เขียนเมื่อ : 21 ก.พ. 55 18:16:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com