Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สวนกระแสแน่นอน...อาการเบื่อภรรยา(เมีย)/สามี หลังจากแต่งงานมาได้ซัก 4-5 ปีนี่ เป็นปกติทุกคู่ใช่ไหม จะได้ทำใจ??? ติดต่อทีมงาน

ขอระบายและช่วยตอบผมหน่อย ชาวชานเรือนทั้งหลาย

ผมแต่งงานมาได้ 5-6 ปีละ มีลูก 2 คน ทำงานต่างจังหวัดกับภรรยา ไม่ค่อยได้เจอกัน ไม่ค่อยทะเลาะ ไม่มีกระทบกระทั่ง เค้าเป็นคนไม่ค่อยอะไร ไม่หึงไม่เช็ค แถมเกรงใจผมค่อนข้างมากเพราะตอนนี้ผมทำงานหาเงินเข้าบ้านคนเดียว เค้าเป็นแม่บ้านเต็มตัว

ผมทำงานห่างบ้าน ได้เงินเดือนเกินแสนบาท หลังจากหักค่าใช้จ่ายส่วนตัวเล็กๆน้อยๆแล้ว ที่เหลือยกให้ภรรยาหมด

ผมรักลูกมากกกกกกกกกกก ทุกสิ่งทุกอย่าง ยอมให้ได้หมดแม้แต่ชีวิตตัวเอง ทุกวันนี้กำลังใจให้สู้งานหนัก เหงา อยู่ได้เพราะลูก ปัญหาหลายๆสิ่งอย่าง มันจะกลายเป็นเรื่องจิ๊บจ๊อยเมื่อได้ยินเสียงลูกทางโทรศัพท์

แต่สิ่งที่รบกวนจิตใจผมมาตลอด และเริ่มจะก่อตัวแบบชัดเจนมากขึ้นๆ จนผมรู้สึกกลัวใจตัวเองขึ้นมา คือ “ผมเบื่อภรรยาตัวเองครับ” บางครั้งขนาดคิดอยากเลิก (ในใจ) เลยทีเดียว เบื่อไปหมด อยากอยู่คนเดียว เหมือนสมัยโสดๆอีกครั้ง

ขอย้อนเล่าความเดิมหน่อย ผมแต่งงานตอนอายุเกิน 30 แล้ว กับภรรยา คบกันแค่ปีกว่าๆ ก็แต่ง ที่จริงผมมีแฟนมาแล้วหลายคน แต่รักแฟนคนแรกมากที่สุด และโดนเค้าบอกเลิกเพราะตอนนั้นผมจน และต๊อกต๋อยมาก เค้าเลยบอกว่าไปกันไม่รอดแน่ แฟนคนแรกผมน่ารักมาก ฉลาด เรียบร้อย มีสเน่ห์ ปัจจุบันน่าแปลกที่ผมยังรักแฟนคนนี้อยู่ และคิดถึงเธอบ่อยๆ โดยเฉพาะเวลาภรรยาทำอะไรไม่ได้อย่างใจ

กับคนนี้ที่แต่งด้วย เพราะผมสงสารเธอ เธอมาจากพื้นฐานไม่ค่อยดีนัก แต่เป็นคนดีใช้ได้ และเธอชอบว่า เดี๋ยวพอผม(ได้แล้ว)ก็จะทิ้งเธอ เลยอยากพิสูจน์ว่า เฮ้ย เราจะไม่ทิ้งเค้านะ แบบนั้น (ตรรกะโง่ๆของผมเอง เพราะผมไม่ชอบให้ใครมาสบประมาท) ตอนแต่งก็ไม่ค่อยอะไรเท่าไหร่ คิดว่าอายุพอสมควรแล้ว แต่งๆไปเสียที แถมงานแต่ง ผมก็เป็นคนจัดการเกือบหมด คิดคอนเซปท์เอง, หาตากล้อง, วางแผนจัดการเองเกือบทั้งหมด(ซึ่งปกติ ผมเห็นแต่ฝ่ายหญิงจัดการนะ บอกแล้วไง ผมเก่งทุกอย่าง)

จากคุณ : อาการหนัก???
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 22:46:32 A:202.156.8.15 X: TicketID:233349

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com