Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอแตกประเด็นมาต่อเรื่องของแม่บิ๋งนะคะ ติดต่อทีมงาน

เข้ามาบอกว่า ยังไม่ได้หายไปไหนนะคะ แต่วันนี้มัวไปตะลอนอยู่ข้างนอกทั้งวัน แล้วก็จะขออนุญาตจัดการเจ้าสองตัวให้เรียบร้อยก่อน แล้วจะมาเล่าต่อ และจะพยายามตอบข้อสงสัยของเพื่อนๆด้วย

เรา ณ ตอนนี้ซึ่งอายุ 41 ปีกับเมื่อตอนนั้นอายุ 20 ปี ทั้งความคิดและประสบการณ์ต่างๆ มันเปลี่ยนไปแล้วโดยสิ้นเชิงค่ะ พอมามองย้อนกลับไปก็นึกอยู่นะว่าทำไมมันโง่อย่างงี้นะ แต่ก็อย่างที่บอก ตอนนั้นไม่มีใครให้ปรึกษาเลย และโตขึ้นมาได้ด้วยความคิดของตัวเองค่ะ ก็เลยคิดเอาแบบอ่อนด้อยด้วยประการทั้งปวง

ไม่โกรธเลย ถ้าใครจะเม้นท์ว่า..โง่...หรืออ่อนหัด หรืออะไรก็แล้วแต่ เพราะตั้งใจให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับทุกคนที่อาจมีโอกาสเจออย่างเราค่ะ และไม่อยากให้ตัดสินใจทำเหมือนอย่างที่เราทำ เพราะมันทำให้ชีวิตแย่ไปอีกยาวนาน กว่าจะหลุดพ้นมาได้

ขออนุญาตมาเล่าต่อตอนดึกๆหน่อยนะคะ รออ่านพรุ่งนี้เลยก็ได้ค่ะ ขอบคุณอีกทีนะคะที่ยังตามอ่านอยู่

จากคุณ : แม่บิ๋ง
เขียนเมื่อ : 29 ก.พ. 55 19:33:43

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com