Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าคุณไม่อยากเสียคนรักไป อย่าทำอะไรเลวๆ อย่างเราเลย (กระทู้เตือนภัย) ติดต่อทีมงาน

เล่นมาตั้งนาน น้อยครั้งจะตั้งกระทู้เป็นจริงเป็นจังขนาดนี้ วันนี้ไม่ไหวแล้วค่ะ ขอระบายมันออกไปบ้าง แต่ต้องบอกก่อนนะคะว่า เรื่องราวมันยังไม่จบดี

ปัจจุบันเราทำงานเกี่ยวกับหนังสือค่ะ อายุ 31 กำลังจะ 32 ปีแล้ว แต่ว่าทำตัวเหมือนเด็กๆ แต่งเนื้อแต่งตัว นิสัยก็เด็กมาก ที่สำคัญ.. มีสามีแล้วค่ะ แต่เค้าอายุเพียง 23 ปี เท่านั้นเอง

เรารู้จักกับสามีจากเกมส์ออนไลน์ค่ะ เรื่องนี้เป็นเรื่องที่ไม่เคยบอกใครมาก่อนเลย

ใครถามก็มักจะตอบว่า เค้าเป็นลูกค้าของบริษัท (ที่ทำงานเก่าขายอุปกรณ์โรงงานค่ะ) เพราะไม่อยากให้คนคิดว่ามันเป็นรักที่ฉาบฉวย

ในเกมส์ เราแอบชอบเค้ามานานแล้วค่ะ แต่ไม่กล้าบอก สุดท้ายก็คบกับน้องของเค้าแทน (น้องในเกม)

ระหว่างนั้นก็พยายามหลอกถามข้อมูลของเค้าจากน้องของเค้ามาตลอด จนได้รู้ว่าเค้ายังไม่มีใคร ดีใจมาก ^ ^

หลังจากนั้นเราก็พยายามทุกทางเลยค่ะ เอะอะก็หาเรื่องคุย บางทีก็แกล้งทำเป็นปรึกษาเค้าเรื่องน้องของเค้า ว่าเรามีปัญหากันบ้าง อะไรบ้าง ก็ว่าไป

แต่เค้าก็ไม่รู้ตัวเลยว่าเราคิดอะไรกับเค้าอยู่ และระยะหลังๆ ก็ดูเหมือนเค้าจะคบใครในเกมส์ไปแล้วด้วย (แอบแช่งลึกๆ ค่ะ ขอให้เลิกกัน อิอิ)

สุดท้ายก็เลิกกันจริงๆ ค่ะ เหมือนผู้หญิงจะมาหลอก ดูเหมือนเค้าก็จะเศร้าๆ ซึมๆ ไป ต้องบอกไว้ก่อนเลยค่ะว่าเค้าเป็นผู้ชายที่อ่อนโยนมากๆ

ช่วงนั้นก็เป็นช่วงทำคะแนนค่ะ เราก็เข้าไปปลอบใจสารพัด แต่ออกนอกหน้ามากไม่ได้ค่ะ เดี๋ยวเค้าจับได้

หลังจากนั้นไม่นาน เราก็เลิกกับน้องของเค้าค่ะ (เพราะเราทำใจหลอกตัวเองต่อไปอีกไม่ไหวแล้ว) กะว่าจะเดินหน้าสู้แล้วค่ะ ลุยๆๆ

แต่ปรากฏว่าเหตุการณ์ที่เราเลิกกับน้องของเค้านั้น กลับทำให้เค้าเข้าใจเราผิดไปด้วยค่ะ เค้าก็เกลียดเราไปเลย และไม่ได้คุยกันอีกเลย นานเชียวแหละ

ระหว่างนั้นเราก็ได้แต่ก้มหน้ารับชะตากรรม ทำงานหามรุ่งหามค่ำไป เศร้าจริงๆ แต่ก็พยายามเข้าไปหาเค้าในเกมส์มาตลอด ถ้าเจอก็เอาตัวละครอื่นที่เค้าไม่รู้จักไปเนียนๆ คุยด้วย

เค้าเป็นคนขี้โม้พอสมควรเลยค่ะ คุยกันไปก็แอบขำเค้าไป อีตานี่ขี้โม้จัง แต่ก็นะ เราชอบเค้า ก็มองว่ามันน่ารักไปหมดแหละค่ะ

จากคุณ : venusza
เขียนเมื่อ : 1 มี.ค. 55 11:40:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com