Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอคำแนะนำ รพ.ดีๆให้แฟนฝากครรภ์ครับ ติดต่อทีมงาน

เรื่องมีอยู่ว่าแฟนผมท้องนะครับ
เมื่อวันที่24กพได้ไป รพ.รามให้หมอตรวจ หมอบอกว่าท้องแน่นอนตอนนั้นดีใจมาก
หมอบอกว่าท้องประมาณ 5สัปดาห์แล้ว ผลตรวจเลือดบอกว่าค่าโฮโมนอยู่ที่4ร้อยกว่า
ท้องยังอ่อนอยู่ยังไม่รับฝากครรภ์ให้มาใหม่วันที่ 17เดือน มี.ค.
แต่พอดีผมมีงานแต่งวันที่ 2มี.ค. ไม่ได้ท้องก่อนแต่งนะครับงานตอนเย็นเลือนมาจากปีที่แล้ว
เพราะน้องน้ำมาหน้าบ้านพอดี แล้วรถยนตร์มาพลิกคว่ำตอนเดือน ธ.ค. อีก นอกเรื่องไปหน่อย
เช้าวันที่3หลังงานแต่ง แฟนผมมีอาการปวดมดลูกและมีเลือดออกมาทางช่องคลอดครับเลย
รีบพาไปหาหมอที่ราม หมอตรวจภายในและตรวจเลือดเพิ่มเติมกับอันตราซาวผ่านทางช่องคลอดเห็นเป็นถุงขนาดครึ่งเซน
แต่หมอบอกไม่ได้ว่าเป็นอะไร ให้กลับมาบ้านก่อนวันอังคารให้มาใหม่ ค่าเลือดออกมาที่7ร้อยกว่าหมอบอกว่าไม่รู้ว่าท้องนอกมดลูกรึปล่าว
ผมกับแฟนเลยกลับมาบ้านคืนนั้นแฟนผมปวดท้องมากและยังมีเลือดไหลอยู่เลยแถมยังมากด้วยผมว่านะครับ วันที่3เลือดออกไม่มากแล้วแต่ยังปวดท้องอยู่เลย มีใครพอจะแนะนำ รพ กับหมอให้ได้บ้างครับยอบคุณมากครับ

จากคุณ : edd_pandaman
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 18:06:19

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com