Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

(TR) 'Tella Review/ Teacher Review พ่อแม่จ๋าหนูอยาก (รึไม่อยาก) เรียนพิเศษ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ (ทำเสียงเรียบร้อยมาก) วันนี้เตลล่าขอฝากเนื้อฝากตัวที่นี่นะคะ เตลล่าอยากเป็นเพื่อนด้วยอ่ะค่ะ (เป็นเพื่อนที่หวังผลตอบแทนด้วยค่ะ ฮิฮิ) อีกหน่อยพอพี่บี่บี๋ทำท้องแล้ว (รับแน่นอน) เตลล่าต้องมาหาข้อมูลขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆในห้องนี้มากมาย อาทิ นมไม่มีให้ลูกกินทำไงคะ เพราะพ่อแย่งกินหมด (ย้อเย่นน๊า) ท่าที่ปลอดภัย...(ในการถือของเวลาท้องแก่)  วิธีควบคุมสติอารมณ์เวลาหิว...ตอนท้อง ฯลฯ

ก่อนที่เตลล่าจะรบกวนทุกท่าน เตลล่าขอแชร์ประสบการณ์ที่อาจจะเป็นประโยชน์ต่อคุณพ่อคุณแม่ไม่มากก็น้อยนะคะ เป็นประสบการณ์ที่แสนสุขและประเมินค่าไม่ได้ ในการได้รับเกียรติจากผู้ปกครองหลายท่านให้ช่วยสอนหนังสือบุตรหลาน เตลล่าขอให้นามแฝงนะคะ จะเป็นเรื่องเกี่ยวกับเด็กๆที่เตลล่าสอน ความเครียด ความกังวลที่เขาเจอในการเรียน ที่เขาได้ระบายให้เตลล่าฟัง และที่เตลล่าหลอกถาม มีทั้งเด็กๆที่มาเรียนพิเศษกับเตลล่า และนักศึกษาที่เตลล่าเคยสอนนะคะ และเตลล่าจะขออนุญาตเอาบทเรียนในการเลือกเส้นทางการศึกษาของเตลล่าเองมาเล่าให้ฟังด้วยนะคะ

กระทู็นี้เกี่ยวกับเด็กๆ ลูกๆ หลานๆ อยู่ห้องนี้ถูกแล้วเนาะ (ถ้าผิด ขออภัยนะคะ)

จากคุณ : I'll get over you
เขียนเมื่อ : 4 มี.ค. 55 22:02:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com