Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาอัพเดทเรื่องลูกสาวค่ะ และข่าวคราวในชีวิตค่ะ ต่อไปจะอยู่เพื่อคนที่เค้ารักเรา ขอบคุณทุกๆกำลังใจจากพี่ๆนะคะ^^{แตกประเด็นจาก N11796336} ติดต่อทีมงาน

แตกกระทู้นะคะ หลังๆเราเริ่มเบลอหากระทู้เก่าๆของตัวเองไม่เจอแล้ว

ว่าจะอัพเดทเรื่องลูกสาวตั้งแต่เมื่อวาน แต่โน้ตบุ๊คเกเร
วันนี้เรามาค้างหอเพื่อนค่ะ คุณแม่ของอดีตแฟนไปงานแต่งหลานเพื่อนแล้วค้างที่บ้านเพื่อนเลย
ส่วนเพื่อนๆของเรา ตอนนี้อ่านหนังสือกันเครียดทีเดียว เพราะปลายเดือนนี้ก็เริ่มสอบไฟนอลกันแล้ว
แต่ก็ยังอุตส่าห์ติวบางเรื่องให้เรา แถมซีร็อกซ์ชีทให้อีกตั้งใหญ่
แม้จะบ่นอุบว่า แกโชคดีว่ะ ได้แบบฝึกพร้อมเฉลยด้วยเลย
จริงๆเราไม่ได้ขอเฉลยนะ แต่ให้มาแล้วก็รับ ^^

ตอนนี้เราเลยถือโอกาสแย่งคอมเพื่อนใช้ซะเลย
(แต่ละคนเอาโน้ตบุ๊ค ไอแพด ไอโฟน ไปไกลหูไกลตากันสุดๆ เพราะกลัวตัวเองทนไม่ไหว หยิบมาอัพสเตตัส)

ตอนนี้เราท้อง 23 weeks แล้วนะคะ เวลาผ่านไปเร็วจริงๆ
จากช่วงที่แพ้ท้อง ทรมาน ไม่รู้จะเอายังไงกับชีวิต มาถึงช่วงที่เรายอมรับความจริงได้แล้ว
ถ้าถามว่าอยากมีลูกไหม บอกได้เลยค่ะ ว่าไม่อยาก
แต่ในเมื่อฟ้าก็ส่งเด็กผู้หญิงน่ารักๆมาอยู่กับเราแล้ว ต้องให้แล้วให้เลย ห้ามเอาคืนไปเด็ดขาด

ตอนที่ไปอัลตราซาวน์ เป็นความรู้สึกที่ตื้นตันมากค่ะ ลูกเราน่ารักอ่ะ (เพ้อ จริงๆเห็นไม่ชัดด้วยซ้ำ> <)
ดีใจสุดๆที่ไม่มีอะไรผิดปกติ เพราะเราเองขี้โรค
แถมลูกยังเป็นผู้หญิงอีก เราชอบเด็กผู้หญิง คิดว่าถ้าจะต้องเลี้ยงลูกเองคนเดียวจริงๆเลี้ยงเด็กผู้หญิงน่าจะดีกว่า เพราะอย่างน้อยก็เป็นผู้หญิงเหมือนกัน

ความรู้สึกตอนนี้ออกแนวแแปลกใจตัวเอง
เมื่อหลายอาทิตย์ก่อน ดูทีวีอยู่ดีๆก็รู้สึกเหมือนอะไรเต้นตุ๊บอยู่ในท้อง ตอนแรกก็มาแบบเบาๆ นานๆจะมาที เราก็คิดว่าคงจะคิดไปเองล่ะมั้ง ไม่มีอะไรหรอก
ช่วงนี้ชักบ่อยขึ้น แต่ก็ไม่ถึงกับรุนแรงอะไร แต่ทำให้รู้สึกได้ชัดๆ
เลยเริ่มมั่นใจว่า มีเด็กอยู่ในท้องเราจริงๆนะเนี่ย รู้สึกดีใจปนกลัวเล็กๆ
(เหมือนเพิ่งแน่ใจว่าตัวเองท้องจริงๆนะเนี่ย)

อาหารการกิน การแต่งตัว และอะไรอีกมากมายของเราเปลี่ยนไปอย่างสิ้นเชิง
งดกินซูชิของโปรด งดกินของกึ่งสุกกึ่งดิบ
ช่วงนี้ใส่ชุดแซคชุดเดรสแทบทุกวัน บางทีก็มีกางเกงบ้าง แต่ใส่แล้วเพื่อนชอบว่า ระวังลูกจะเกิดมาหัวเบี้ยว (ไอ้บ้า นี่มันกางเกงคนท้อง)
ไม่อยากใส่ชุดคลุมท้องเลยค่ะ ตอนนี้ท้องยังเล็กอยู่เลยยังแต่งสวยได้บ้าง
(เหมือนพุงเลย แต่แขม่วไม่ได้ รู้สึกแปลกๆเหมือนกัน)

จากคุณ : min
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 55 00:07:14 A:161.200.212.48 X: TicketID:342661

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com