Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามแม่ๆ เรื่องประจำเดือนที่มาครั้งแรกหลังคลอดลูกค่ะ ติดต่อทีมงาน

คือว่าหนูแดงมาเยือนค่ะ   หลังจากท้อง คลอด ให้นม ตอนนี้น้อง1.3ขวบกว่าๆ

เดือนนี้ประจำเดือนมาครั้งแรก ตั้งแต่วันที่ 3 มาครั้งแรก
สัก2วันแรกก็ไม่เยอะกระปิบกระปอย (เขียนผิดชัวร์)
เลอะ กกน. นิดๆเองค่ะ ผ้าอนามัยวันละ 1 แผ่นเอาอยู่

แต่ว่าพอหลังจากนั้น  เยอะขึ้นทุกๆวัน วันนี้วันที่6แล้วค่ะ ยังเยอะ ผ้าอนามัย (รวมๆ 8 ชิ้น ในแต่ละวัน)  

แม่ๆท่านอื่นฟังแล้วปกติมั้ยคะ  หรือว่าใครเคยมาเยอะขนาดนี้บ้าง  ถามถึงมาครั้งแรกหลังคลอดน้องนะคะ
ปวดท้องด้วยค่ะ  กินponstan วันละ2-3เม็ด

ท้องแรก3วันจอดสนิทค่ะ จำได้ ไม่เยอะด้วย  
พอหนนี้เยอะจัง ต้องไปหาหมอได้แล้วหรือยังคะ หรือยังอยู่ในช่วงปกติธรรมดา  
แต่เราไม่เพลีย ไม่น่ามืดนะคะ กินได้กินดี 555++
แค่มันเยอะและก็ปวดท้อง อยากนอน

..
..

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 55 11:36:09

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 55 11:35:34

จากคุณ : มะปรางข้างรั้ว
เขียนเมื่อ : 9 มี.ค. 55 11:29:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com