Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากปรึกษาความรักกับแม่ ๆ ห้องชานเรือนค่ะ รบกวนด้วยนะคะ ติดต่อทีมงาน

จขทก คบแฟนมาตั้งแต่ ม.5 มีปัญหากันมาตลอด เคยเลิกกันแล้วเค้าไปมีแฟนใหม่
แล้วเลิกกัลบมาคบเราตอนเรียนมหาวิทยาลัย เค้าก็ติดต่อกับคนนั้นมาเรื่อย ๆ เราก็ขอเลิก
เค้าก็ไม่ยอมค่ะ เรื่องบางอย่างมันสะสมกันจนทำให้ความรู้สึกเราแย่ พอเรียนจบ แฟนเราก็ไปทำงานที่ญี่ปุ่นค่ะ
พอไปได้เดือนนึง เค้าก็จับได้ว่าเราชอบคนอื่น เพราะเราตั้งกระทู้ปรึกษาในห้องสยาม
หลังจากนั้นก็เลิกกัน แต่ยังคุยกันตลอดทุกวันนะคะ พอช่วงพฤศจิกายน เค้าได้คุยกับเพื่อนเค้าตอน ม.ต้น
ที่ไปทำงานอยู่ที่ญี่ปุ่น เธอคนนี้อยู่อีกเมืองไม่ไกลกันมาก เค้าก็ไปเที่ยวเมืองที่คนนี้อยู่ ครั้งแรกเราก็อืม ไม่คิดอะไร
พอครั้งที่สอง ไปไม่บอก ติดต่อไม่ได้ (ก่อนหน้านั้นทะเลาะกันค่ะ) พอกลับมา เค้าบอกว่าไปหาผู้หญิงคนนี้
เราถามว่านอนค้างด้วยกันเหรอ เค้ายอมรับ แต่บอกว่าไม่มีอะไรกัน เค้านอนพื้น

หลังจากนั้นเราก้ไปหาเค้าที่ญี่ปุ่นค่ะ เราบอกกับเค้าว่าไปลา เพราะความสัมพันธ์ตอนนั้นมันแย่มาก
2-3 วันแรก ผ่านไปด้วยดี เราไปดูไอแพดเค้า ไม่มีรูปเราเลยซักรูป มีแต่รูปเค้าที่ไปเที่ยวกับผู้หญิงคนนั้น แล้วก็รูปแฟนเก่าเค้าอีกรูปนึง
ในโทรศัพท์ก็มีแต่รูปไปเที่ยวกับผู้หญิงคนนั้น ถ่ายรูปเธอคนนั้นแทบทุกอิริยาบทเลย
การอยู่ญี่ปุ่น 2 อาทิตย์ เหมือนตายทั้งเป็นเลยค่ะ  แย่มาก พอถึงวันสิ้นปี เข้าปีใหม่ เราก็นั่งข้างกันฉลอง
แต่เค้ากลับสวัสดีปีใหม่ ผู้หญิงคนนั้นก่อนเรา ระหว่างที่อยู่นั่น เค้าก็บอกทางนั้นว่าให้รีบกลับมาญี่ปุ่น (เธอกลับมารับปริญญาที่ไทยค่ะ)
พอเรากลับมา เค้าก็ขอห่าง เราก็อืม รู้แล้วแหละ พอห่างไม่กี่วันก็มาคุย เราก็คุยด้วย เพราะยังรักเค้า  
ก็คุยไปเรื่อย ๆ คุยซักอาทิตย์นึงแล้วก็หาย อยู่ดี ๆ ก็ไม่คุยกับเรา พอต้นกุมภา
เธอคนนั้นไปญี่ปุ่น เค้าก็ไม่มาคุยกับเรา คุยๆหายๆ เราก็รู้แล้วแหละ ก็ถาม เค้าก็ปฏิเสธ ไม่มีอะไร เพื่อนกัน ฃ
เราถามผู้หญิงคนนั้น เธอก็บอกว่าเป็นเพื่อน เราพยายามขอให้เป็นเหมือนเดิม เค้าก็บอกว่ากลัว กลัวเรานอกใจอีก
เราไม่รู้จะทำงัยแล้วค่ะ เมื่อคืนได้มีโอกาสคุยกับเค้า เค้าบอกว่าให้เราไปง้อ เพราะตอนที่ไปตอนนั้น
เราไม่ได้ง้้อเค้าเลย เจออะไรในไอแพด ใครจะอยากง้อล่ะ จริงมั้ยคะ ?? เราบอกเค้าว่าไปลา
เค้าบอกให้เราไปง้อเค้าใหม่ เค้ายังรักเราอยู่ ยังตัดใจ ลืมเราไม่ได้
อยากให้เราไป ยังมีโอกาส เราเลยถามเค้าว่า เค้าชอบเพื่อนเค้าใช่มั้ย เค้าอ้ำอึ้ง แล้วบอกว่า มันเรื่องส่วนตัวของเค้า
เราถามว่า ถึงขั้นรักรึยัง เค้าบอกว่ายังไม่ถึงขั้นนั้น ยังรักเราอยู่ ลืมเราไม่ได้ กับเธอคนนั้นเป็นแค่เพื่อน ยังงัยก็คือเพื่อน จะแบบไหนก็คือเพื่อน

แม่ๆห้องชานเรือนช่วยเราทีค่ะ เราควรทำงัยคะ เค้าบอกให้เราไปง้อเค้า เรารู้ล่ะว่าไม่เหมือนเดิม

***เราจะไป ก็ต่อเมื่อเค้าออกค่าตั๋วเครื่องบินไป-กลับให้เราเท่านั้นเราถึงจะไป  เราควรไปดีมั้ยคะ

เราควรจะทำงัยต่อ เราไม่รู้ว่าเค้าชอบเพื่อนเค้ามากน้อยแค่ไหน เพราะผู้หญิงคนนี้เข้ามาตอนที่เรากับเค้ามีปัญหากันหนัก ๆ อ่ะค่ะ

จากคุณ : สวยที่สุดในสามโลก
เขียนเมื่อ : 11 มี.ค. 55 15:36:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com