Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กระทู้เตือนคุณแม่ที่มีลูกเล็ก ลูกชาย 1.5 ปี ตกบันได 13 ขั้น หัวใจแม่แทบสลาย ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ แม่ๆชานเรือนทั้งหลาย

ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกคนก่อนอาจเรียบเรียงไม่ค่อยรู้เรื่องเพราะนี้เป็นการ แชร์กระทู้เล่าเรื่องครั้งแรกค่ะ

เป็นสมาชิกชานเรือนมาตั้งแต่น้องอยู่ในท้องสามเดือน เคยอ่านกระทู้คนอื่นมาเยอะ ไม่คิดว่าตัวเองจะได้มาเล่าประสบการณ์อะไรกับเขาบ้าง แต่เหตุการณ์นี้อยากเอามาแชร์ให้เป็นอุทาหรณ์ให้คนอื่นระวัง และระวังมากๆกับเจ้าตัวเล็กที่บ้านค่ะ

เรื่องพึ่งเกิดขึ้นเมื่อบ่ายนี้เองค่ะ ตอนนี้ก็ยังใจหายอยู่เลย
ตอนบ่ายๆ แต่งตัวกันกำลังจะออกไปข้างนอกค่ะ ที่บ้านเป็นตึกอาคารพาณิชย์ สามชั้นครึ่ง แต่ละชั้นสูงพอควรมีบันไต 14 ขั้นค่ะ (เพราะนับทุกวันตอนพาลูกขึ้นบันได) ห้องนอนอยู่ชั้น 2 ค่ะ วันนี้อยู่กันสามคน พ่อ แม่ และก็ลูก  กำลังจะออกจากห้องนอนค่ะ เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เราเห็นลูกยืนอยู่ตรงทางลงบันได แต่ก็ไม่ทันระวัง ด้วยเพราะเขาก็ชอบยืนเล่นตรงนั้นบ่อยๆอยู่แล้ว คิดว่าคงไม่เป็นไร และพ่อเขาก็ยืนอยู่ข้างหลัง ก็หันหลังไม่เก็บขยะเพื่อจะเอาไปทิ้งด้วย

ก็ได้ยินเสียงกึ๊ก กั๊ก อะไรสักอย่าง

หันมาดูอีกที หัวใจสลาย ใจเต้นแรง ส่องลงไปเห็นลูกกำลังตกบันไดลงไป อีก สามขั้นก็ถึงพื้นข้างล่างแล้ว

กรี๊ด....... สติแตก ยอมรับเลยค่ะตอนนี้ทำอะไรไม่ถูกเลยได้แต่ร้อง ป๊า ลูกตกบันได้ แฟนเราเรียบวิ่งลงบันไดไปอุ้มลูก แต่ยอมรับเลยตอนนี้เราช็อกไปแล้ว ทำอะไรไม่ถูกเลย มือสั่น ไปหมด ไม่กล้ามองหน้าลูก กลัวเขาจะเป็นไรไหม

หัวแตกไหม แขน ขา หักไหม มันกลัวไปหมดเลยค่ะ (ตอนนี้นึกถึงภาพนั้น ยังร้องไห้อยู่เลย)

ลูกร้องไห้เสียงดังเพราะความตกใจหรือเจ็บอะไรตรงไหนหรือเปล่าเรายังไม่รู้ แต่ลูกร้องไห้ไปประมาณ 5 นาทีเขาก็หยุดร้องค่ะ แต่แม่ร้องไม่หยุด ด้วยความสงสารลูกมาก เขาตัวนิดเดียว แต่ตกบันไดสูงมาก

เรารีบพาลูกไปโรงพยาบาลเลยต่ะ
เดี๋ยวมาเล่าต่อนะค่ะ

จากคุณ : TJ5555
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 00:49:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com