Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณจะทำยังไงต่อ เมื่อโดนสามีต่อยหน้า ติดต่อทีมงาน

และแล้ว ก็ต้องกลายมาเป็นผู้เล่าประสบการณ์ของตัวเองอีกหนึ่งราย

เรื่องเพิ่งจะเกิดขึ้นสดๆร้อนๆ เมื่อเช้านี้เองค่ะ
สามีชอบแต่งรถค่ะ เมื่อเช้าสามีลางาน เพื่อจะเอารถไปทำล้อแม็ก
สามีแบกล้อแมกซึ่งหนักมาก กำลังจะเอาขึ้นรถ
แต่ต้องปูหนังสือพิมพ์รองเบาะไว้ก่อนค่ะ กลัวเบาะจะเลอะ
เลยวางล้อตั้งไว้กับพื้น แล้วฝากให้เราจับไว้หน่อย กลัวมันจะล้ม
ด้วยความที่ล้อแมกหนัก บวกกับเราจับมันไม่ดีด้วย เลยทำให้ล้อแมกชุบโครเมียมของเค้าเอียงหล่นลงมากระทบกับพื้น แล้วแถมมันยังเป็นด้านนอกล้อที่ชุบโครเมียมอีกต่างหาก แต่มันก็มีผ้าเก่าๆหุ้มอยู่ เพราะเวลายก ก็จะใช้ผ้าจับเอา เราก็คิดว่ามันคงไม่เป็นไรมากมั่ง
ทันใดนั้น สามีหันมาตะคอกก่อนเลยค่ะ " โอย!! แค่ให้จับล้อไว้แค่นี้ ทำไมจับไม่ได้วะ เป็นรอยหมด!!! "

เราก็เลยอึ้งไปคะ ไม่ทันได้ขอโทษ เพราะเราก็น้อยใจที่เค้ามาตะคอกเราแรงขนาดนี้ แค่ล้อเอียงมากระแทกกับพื้น ซึ่งมันก็มีผ้าอยู่

หลังจากนั้นก็ขึ้นรถไปค่ะ ความเงียบเริ่มจะครอบงำ
เราเห็นสีหน้าเค้าแล้วก็อดถามไม่ได้ค่ะ เราเลยถามไปว่า
นี่หงุดหงิดมากเลยเหรอ เรื่องแค่นี้เนี่ย
โห เท่านั้นแหละค่ะ ตะคอกกลับมาเลย
"แค่ให้จับล้อแค่นี้ทำเป็นสลิด จับแค่นี้ก็จับไม่ได้
ล้อเป็นรอยหมด ใส่ๆๆๆ"
เราก็ปี้ดค่ะ ใส่กลับมั่ง
"ใครเค้าอยากให้มันล้มหล่ะ ก็ไม่ได้ตั้งใจอ่ะ"
เถียงกันไป เถียงกันมาเริ่มหนักขึ้นๆ
เราเลยบอกให้เค้าจอดรถเลยค่ะ
เราจะลง เค้าก็ไม่ยอมจอด เราก็ทุบไปที่แขนเค้า
บอกให้จอด แต่เราก็ไม่ได้ทุบแรงนะคะ
เค้าปี้ดค่ะ จอดรถข้างทาง แล้วต่อยเราไม่ยั้งเลยค่ะ
โดนทั้งหัว ทั้งหน้า หลายทีเลยค่ะ
จนเราต้องตั้งกาดกันเอาไว้ เราไม่ได้ตอบโต้เลยค่ะ ณ ตอนนั้น
ได้แต่ร้องไห้ไป พอสามีหยุด
เค้าก็ขับรถต่อค่ะ ระหว่างทางก็ด่ากันไปตลอดทางเลยค่ะ

จากคุณ : jippy27
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 14:37:13

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com