Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เมื่อแม่สามีบอกว่า.....เลิกกับลูกกับแม่เถอะนะ ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่กดดัน อึดอัด เครียด ตัดสินใจไม่ได้ อยากกรีดร้อง ไม่รู้จะระบายที่ไหน ขอพื้นที่เล็กๆ ในห้องนี้ให้ผู้หญิงโง่ๆ คนนึงได้ระบายบ้างนะคะ

เรื่องของเรื่อง วันนี้เราตัดสินใจเล่าหลายสิ่งหลายอย่างที่มันกดดันเรามาตลอดเวลาให้แม่สามีฟังเกือบทั้งหมด ต่างคนต่างร้องไห้ ผู้หญิงสองคนร้องไห้เวลาเดียวกันแต่ต่างสถานที่ ระยะทางที่ห่างกันเกือบ 700 กม. แต่มีความรู้สึกเหมือนได้ร้องไห้อยู่ข้างๆ กัน

จนสุดท้ายแม่สามีบอกเราว่า...เลิกกับลูกกับแม่เถอะนะ

ตอนนี้เราสับสน เครียดมาก ไม่รู้อนาคตของตัวเองว่าจะเดินไปทางไหน เหนื่อยทั้งกายและใจ กำหนดคลอดก็ใกล้เข้ามาทุกที เวลาท้องแก่แล้วต้องอยู่คนเดียวนี่มันสุดๆ เลยนะคะ ขอนับถือแม่เลี้ยงเดี่ยวทุกคนค่ะ

เรื่องของเราคงจะยาวมาก อยากจะระบายออกมาให้หมดใจ อดทนฟังและอยู่เป็นเพื่อนเราหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : ขออนุญาตถอดล็อกอิน
เขียนเมื่อ : 22 มี.ค. 55 21:21:35 A:124.120.170.39 X: TicketID:329028

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com