Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ด่วนค่ะ..ถามแม่ๆในห้องนี้หน่อย ติดต่อทีมงาน

ลูกเราอายุได้สองเดือน 12 วันแล้ว

ชอบเอามือปัดหัวตัวเองลากยาวมาทางข้างหน้าผาก ฝั่งซ้าย

หัวข้างหน้าผากฝั่งขวาก็กลมสวยดีค่ะ

แต่ข้างที่ชอบให้มือปัดเรารู้สึกว่ามันเลยบุ๋มๆบุบๆลงไป

เป็นเพราะเค้าชอบใช้มือปัดมาตั้งแต่เกิดใหม่ๆเลย

ถ้าเราอยู่ด้วยจะคอยจับแต่เราไม่ได้อยู่กับเค้าทั้งวันอ่ะคะต้องไปทำงาน

จะทำอย่างไรได้บ้างค่ะใส่อะไรป้องกันดีค่ะ เรากลัวลูกหัวยุบจังเลยค่ะ

แล้วเมื่อเด็กโตขึ้นรอบหัวขยายขึ้นจะเหมือนเดิมมั้ยอ่ะคะ

รบกวนด้วยค่ะ เครียดจริงๆ

จากคุณ : ห้องนี้ศรีนวล
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 55 11:13:29

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com