Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เกี่ยวกับเครื่องปั๊มนมค่ะ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ คุณแม่ชานเรือน
ปกติอ่านอย่างเดียวไม่เคยตั้งกระทู้มาก่อนค่ะ อยากขอคำปรึกษาเกี่ยวกับการซื้อเครื่องปั๊มนม
ตั้งแต่คลอดจน 3 เดือน เลี้ยงน้องด้วยนมแม่ล้วนค่ะ เข้าเต้าตลอดทุก 2-3 ชม. ไม่มีปัญหาอะไร ก่อนมาทำงานก็หัดดูดจากขวดโดยปั๊มนมช่วงกลางคืน  
พอไปทำงาน เอาลูกไปฝากที่ศูนย์เลี้ยงเด็กใกล้ที่ทำงาน จนตอนนี้น้องอายุใกล้จะ 5 เดือนแล้วค่ะ ปกติจะปั๊มใส่ถุงไว้ ถุงละ 5 onz เอาไปโรงเรียนด้วยวันละ 3 ถุง น้องกินหมดเลยค่ะ
ช่วงทำงานเราก็มีเวลาปั๊มแค่ 2 ช่วง ได้แค่ 5-8 onz ปริมาณที่ปั๊มได้เริ่มลดลงเรื่อยๆ กลางคืนก็ปั๊มไม่ออกเพราะนมไม่ค่อยคัด น้องกินมื้อดึกด้วย
ปั๊มนมที่ใช้เป็นแบบปั๊มมือราคาถูกค่ะ
ตอนนี้เลยคิดจะซื้อเครื่องปั๊มดีๆ อยากให้น้องได้กินนานๆ  stock นมน้อยลงทุกทีจนต้องเพิ่มนมผสม 1 มื้อก่อนนอนค่ะ
พอลองศึกษาหาข้อมูลก็รู้ตัวค่ะ ว่าน่าจะซื้อที่ปั๊มดีๆ แต่แรก ตอนปั๊มที่ทำงาน บางทีปั๊มเกือบชม. เกรงใจเพื่อนร่วมงานมาก
เราควรจะซื้อเครื่องปั๊มเพื่อกระตุ้นน้ำนมไหมคะ จะคุ้มหรือเปล่า spectra 2 ดีไหม ขอคำแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : augustpk
เขียนเมื่อ : 24 มี.ค. 55 20:53:32

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com