Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อย่าเยอะกับเมียผม!! ติดต่อทีมงาน

เหตุเ้กิดสดๆร้อนๆ เมื่อวานนี้ค่ะ
คือที่ๆเราพักก็เหมือนหมู่บ้านทั่วไป มีสามี-ภรรยาอยู่คู่หนึ่ง ก็เป็นมนุษย์เงินเดือน มีลูกแต่เอาลูกไปเลี้ยงต่างจังหวัดให้พ่อ-แม่ของฝ่ายหญิงเลี้ยง

และในหมู่บ้านก็จะมีบ้านที่ชอบเมาท์มอยเรื่องของชาวบ้าน ประมาณว่าป้าอายุซัก 45-50 น่าจะได้ค่ะ แรกเริ่มเดิมที ป้าแกคงว่าง ไปบอกกับภรรยาบ้านนี้ว่าระวังสามีจะมีเมียน้อยนะ ดูท่าทางไม่น่าไว้ใจเท่าไหร่ คล้ายๆจะกะล่อนๆ ฝ่ายหญิงก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่ก็ไปถามสามีเธอประมาณว่าได้ยินมาอย่างนี้ สามีเธอก็ย้อนว่า แล้วคิดว่าจริงป่ะ ภรรยาบอกว่าไม่เชื่อป้าหรอก (อันนี้ภรรยาเขาเล่าให้เราฟัง แบบว่าวันหยุดข้างบ้านก็เจอกันทีน่ะค่ะ ตามประสามนุษย์เงินเดือนต้องไปทำงาน)

2 คน ผัวเมียก็ทำงาน-อยู่บ้านกันตามปกติ แต่...แต่..เรื่องเกิดเมื่อวานค่ะ เมื่อฝ่ายสามีเดินไปซื้อของที่ร้านขายของในหมู่บ้าน เจ๊ร้านขายของก็บอกว่า

ป้า..มาเล่าประมาณว่าเห็นคุณสามีคนนี้ไปกับผู้หญิืงอื่น เคยเตือนภรรยาเขาแล้วก็ไม่ฟังเลยเอามาเมาท์ว่า ภรรยาเขาโง่ไม่ทันสามีเขาที่เหมือนคนกะล่อน เท่านั้นแหละค่ะ

สามีของเพื่อนบ้านมายืนด่าป้าแกที่หน้าบ้านเลยค่ะ บอกว่า ที่เคยเอาปากไปพูดว่าเขานอกใจเมีย พอเมียเขาเชื่อว่าไม่ได้ทำ ก็จบกันไปไม่ได้สนใจกับป้า แต่ทำไมป้าไม่หยุด ยังเที่ยวไปบอกว่าเมียผมโง่ด้วยที่เชื่อผม

ทำไม!!! ต้องให้เชื่อคนอย่างป้าเหรอ ผัวตัวเองอ่ะดูดีหรือยัง มันถึงได้ไปทำเด็กเขาท้องแล้วต้องมานั่งเลี้ยงลูกให้ผัวอ่ะ (แรงส์มากกกก)

ทำไม!! อยากเมาท์กับคนอื่น ทำไมต้องเป็นเรื่องชาวบ้านไปเที่ยวพูด:-)ะไปทั่ว

ทำไมไม่เป็นเรื่องของตัวเองล่ะ ออกจะดังทั่วซอย อายุจะ 50 ยังต้องมานั่งเลี้ยงเด็ก อย่าคิดว่าผมจะเหมือนผัวป้า..ผัวป้าดีนักดีหนาแล้วทำไมไปมีเมียน้อยคราวลูกล่ะ

จำไว้อย่ามาเยอะกับเมียผม!! อุตสาห์ไม่เอาเรื่องเห็นว่าแก่แล้ว

ระหว่างนั้นภรรยาก็พยายามเอาสามีเขาเข้าบ้านบอกว่าช่างแกเถอะ อย่าไปว่าแก (เราได้แต่ยืนดูหน้าบ้านกับลูกๆอ่ะ) ป้าแกพูดมาคำเดียว..ป้าเปล่าพูด ป้าไม่ได้พูด...จบค่ะ

แต่เราชอบตรงที่ฝ่ายสามีรักภรรยาเขาดีเนอะ แบบว่าอย่าไปเที่ยวว่าเมียเขาโง่ เลยบอกสามีๆ เราบอกว่า ก็รู้อยู่ป้าแกว่างจัดไง..ปากพาซวยจริงๆค่ะ

จากคุณ : แม่หญิงฟุ้งซ่าน
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 10:26:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com