Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตกลงบรรดานักสืบเป็นที่หมั่นไส้ซะแล้ว ??? ติดต่อทีมงาน

แปลกใจนิดหน่อยค่ะ

จำได้ว่าช่วงนึงที่กระทู้เรื่องแต่งกำลังระบาด ถึงกับมีแม่ๆในนี้มาตั้งกระทู้จนขึ้นเป็นกระทู้แนะนำว่า อย่าเอาเรื่องแต่งมาลงในนี้ได้มั้ย คนที่อ่านเสียความรู้สึก บางคนอ่านไปเครียดไปทั้งที่ท้องอยู่ด้วย ที่สำคัญคือผิดวัตถุประสงค์ของการตั้งกระทู้ในชานเรือนอย่างชัดเจน

ตอนนี้กลายเป็นว่า ไม่เป็นไร เรื่องจริงหรือแต่งไม่สน กำลังสนุก พวกนักสืบเงียบไปเลย ขัดจังหวะการอ่าน เสียอารมณ์

เราเห็นด้วยนะคะว่าไม่ว่าเรื่องจริงหรือเรื่องแต่ง สามารถให้ข้อคิด หรือคติเตือนใจได้เหมือนกัน แต่กฏก็คือกฏ ถ้าตั้งกระทู้ไม่ถูกห้องก็แจ้งลบไป หรือเตือนๆกันเพราะบางคนอาจไม่รู้จริงๆ เราไม่เห็นด้วยเลยที่พอเรื่องไหนสนุก ถึงเป็นเรื่องแต่งก็ไม่เป็นไร สามารถตั้งกระทู้ต่อไปได้ ไม่ต้องสนใจกติกาอะไรต่อไปแล้ว อีกหน่อยก็คงมีแต่เรื่องแต่งจนกลายเป็นห้องนักเขียนแน่ๆเลย

นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของเราเท่านั้นนะคะ หากท่านอื่นไม่เห็นด้วยหรืออย่างไร เราก็น้อมรับฟังค่ะ

ไม่ได้พาดพิงถึงกระทู้ไหนโดยเฉพาะนะคะ เพราะบอกตามตรง เราก็ดูไม่รู้ว่ากระทู้ไหนจริงหรือแต่ง ส่วนใหญ่มารู้ตอนเค้าเฉลยกันแล้วอ่ะค่ะ ถ้าบอกกันก่อนว่าเป็นเรื่องแต่ง คงไม่ตามอ่าน T^T

แก้ไขเมื่อ 28 มี.ค. 55 10:04:19

จากคุณ : Una vez en Noviembre
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 10:02:49

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com