Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<< ถามคู่สามี หรือภรรยา ก็ได้ค่ะ .. เรื่องบนเตียง สำหรับคนที่แต่งงานมา 10 ปี >>>> ติดต่อทีมงาน

ขอรบกวน ความคิดเห็น ประสบการณ์ จากสมาชิกในห้องนี้นะคะ ( ไปตั้งที่ห้อง สวนลุม แต่มีคำแนะนำว่าให้มาตั้งที่ห้องนี้จะได้ความเห็นมากกว่าน่ะค่ะ )

อยากได้ความเห็น ประสบการณ์ ของแต่ละท่านน่ะค่ะ

เพราะไม่รู้ว่า ทีตัวเองเป็นอยู่ มันผิดปกติรึเปล่าน่ะค่ะ

แต่งงานมา 12 ปี ตอนนี้อายุ 38 สามี แก่กว่า 5 ปี

มีลูก 1 คน  9 ขวบค่ะ

ไม่เคยรู้ว่า เพศสัมพันธ์ของคู่แต่งงาน เป็นแบบไหน
ประมาณ 2-3 ปีก่อนหน้านี้  

มี sex กับสามี ไม่เกิน 3 ครั้ง ใน 1 ปีค่ะ  ไม่ผิดหรอกค่ะ  ทั้งปี ก็แค่ 3 บางปี อาจจะ 2  

เรื่องของเรื่อง เราสรุปเอาเองได้ว่า  เรามีเรื่องขัดแย้งกับเขา และเขาก็จะไม่เคยง้อเรา ไม่ว่าเรื่องเล็กหรือใหญ่  เขาจะนิ่งๆ ให้เราทนไม่ไหว และทำให้ปกติเอง   ไม่เคยง้อว่างั้นเถอะ  เราเอง ก็เลย รู้สึกน้อยใจในหลายเรื่อง

จนทำให้ เบื่อ ไม่อยากมีอะไรกับเขาเลย และเราก็เจ็บด้วย

แต่ถ้าถามว่า มีความต้องการไหม ก็ยอมรับว่ามี แต่ก็จะไม่คิดถึง พยายามลืมๆ หาอะไรทำ ไม่เคยช่วยตัวเอง ทำไม่เป็นค่ะ
ส่วนสามี เขาจะไปช่วยตัวเองหรือทำอะไร เราก็ไม่รู้

เคยคิดอยากจะเริ่มต้นกับเขา แต่เราทำไม่เป็น เวลาจะเริ่ม เขาทำท่านอนลงแล้วบอกว่า นอนละนะ.. หรือ ง่วงจัง  เราก็ไม่กล้า
เลยกลับไปที่ ต่างคนต่างเฉย

สำหรับเรา sex คงไม่ใช่เรื่องสำคัญทืีสุดของชีวิตแต่งงาน แต่มันก็ทำให้เราห่างกันไปเรื่อยๆ เหมือนเป็น คนเช่าบ้านอยู่ร่วมกัน

แต่ว่า เมื่อ อาทิตย์ก่อน เราทะเลาะกันแรงมาก แต่สุดท้ายก็คุยกัน
และก็จบลงด้วย sex
แต่ทีเราไม่คิดคือ sex คราวนี้ เหมือนไปเปิดประตู ความต้องการของเรา กลายเป็นว่า เราก็ยังอยากมี sex กับเขา แต่ก็ไม่กล้าเริ่มหรอกค่ะ ได้แต่เก็บเอาไว้เหมือนเดิม

เพราะเขาจะมีอะไรทำนั่นทำนี่ไปเรื่อยๆ จนเริ่มดึก  ก็คือ เข้ามานอน แล้วก็หลับเลย เพราะเป็ฯคนหลับง่ายมากๆ

เราอยากรู้ว่า คู่แต่งงานกันนานๆ แบบเรา เขาเป็ฯยังไงคะ

หรือว่า คนแต่งงานกันนานๆ ก็เป็ฯแบบนี้ ถือว่าปกติ แต่เราดันมีความต้องการมากเกินไปเอง

ตอนนี้ก็เลย หันมา หาอะไรทำ ไม่อยากไปขอเริ่มก่อน เพราะคราวล่าสุด เราไปขอเริ่มแล้วเขา บอกว่า ขอวันอื่น

บอกตรงๆ อายมาก    อายจริงๆ จะบอกว่าแต่งงานมา 12 ปี จะอายอะไร แต่ก็นะ ไม่เคยเป็ฯคนขอเริ่ม

พอเราเริ่มแล้วเค้า บอกว่า ไม่.. เราก็ รู้สึก แย่จริงๆค่ะ

ทำให้คิดเหมือนกันว่า เขาก็คงหมดความพิศวาส กับเราไปแล้ว ความรักก็คงน้อยมาก เหลือแต่หน้าที่และความรับผิดชอบ  

คงจะมาระบายความในใจน่ะค่ะ

หรือว่าเราแก่ เราอายุ 38 สูง 157 หนัก 44  แต่งหน้าไปทำงาน แต่งตัวไปทำงาน

พยายามมองหน้าตา รูปร่างตัวเองเทียบกับคนวัยเดียวกัน เราก็คิดว่า เราไม่ได้แย่มากนะ  ยังเคยมี คนที่ไม่ได้เจอกันสมัยเรียน เค้าเลิกกับภรรยา มาเจอเรา ก็ทำท่าเหมือนจะ อยากคบในด้านชู้สาว  

แต่เราก็ไม่น่ะค่ะ เพราะคิดว่า เค้า คงจะอยากได้ที่ระบายความใคร่มากกว่า.. ก็เลยห่างๆ ไม่เอาไม่อยากทำไรไม่ดี

แต่บอกตรงๆ เวลามี ผู้ชายอีกคน ให้ความสำคัญ ทำให้เรารู้สึกว่า เราสวย เราน่ารัก หรือ เป็น ความรู้สึกแบบ ญ ช  เรา มีความรู้สึกหวั่นไหวพอควร

ตอนนี้พยายามจะหันหน้าเข้าทาง ธรรมะ

กลางคืนก็จะหางานอดิเรกทำ แล้วไปสวดมนต์ นั่งสมาธิ
เมื่อไหร่ที่มีความต้องการ  ก็จะรีบบอกตัวเองว่า  แย่มากน่าอายมาก..พอตัวเองรู้สึกอาย ก็จะ ลดความต้องการตัวเองไปได้

แต่มันก็ ทรมานเหมือนกันนะ ไม่รู้ว่า ชีวิตที่เหลือจากนี้จะเป็นยังไง เราจะประคองชีวิตแต่งงานไปได้ถึงไหน

เพราะความรู้สึก ว่าสามีไม่รักเรา ไม่ใส่ใจเรา ไม่ให้ความสำคัญกับเรา มันเพิ่มขึ้นทุกวัน

สามีเป็นคนดีของทุกคน เป็นที่ทุกคนพึ่งพาได้ ช่วยทุกอย่าง ยกเว้นเรา

แค่มุ้งลวดขาด ตู้เสีย เราขอให้เขาช่วยทำให้ ก็รอ ทนใช้พังๆไปเกือบ 4 เดือน สุดท้าย เราก็ต้องทำเอง

แต่เรื่องอื่นๆ คนอื่น ให้สามีทำอะไร เขาทำให้หมดค่ะ ทันทีเลย

ไปซื้อให้ ไกลแค่ไหนก็ไป นั่งรถเมล์ รถไฟฟ้า ได้หมด

เราสิ..เป็น เมีย ซะเปล่า

ปล. เราแต่งงานกัน ด้วยความรักกันเอง ไม่ได้มีใครแนะนำ
แต่ไม่อยากจะเชือ่ว่า ความรักมันจางลงขนาดนี้เลยเหรอ

เราทำถูกแล้วใช่ไหมคะ ที่ ข่มใจด้วยธรรมะ  ไม่เอาจิตไปหมกมุ่น

บอกตัวเองทุกครั้งที่คิด หรือมีความต้องการว่า น่าอาย แย่ มันก็จะค่อยๆลดลงไปเอง..
เราอยากให้เราหมดความต้องการทางนี้ไปเลยน่ะค่ะ จะได้อยู่อย่างสบายใจกว่านี้  มีทางไหนไหมคะ หรือ การไปทำหมัน จะทำให้ความต้องการเราลดลงได้ไหม  

ปล. กำลังคิดจะไปทำหมันค่ะ สามีไม่ยอมทำ เขากลัว. เราก็จะไปเองดีกว่า เพราะกลัวความผันผวนของชีวิต  ถึงวันนี้แล้ว ไม่มั่นใจในความเป็นครอบครัว และไม่ค่อยมั่นใจในตัวเอง  
เสีย เซลฟ์ ประมาณนั้นแหละค่ะ

จากคุณ : ใบยี่หร่า
เขียนเมื่อ : 28 มี.ค. 55 10:55:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com