Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แบบนี้เรียกว่าเราแย่งสามีคนอื่นหรือป่าวค่ะ ติดต่อทีมงาน

วันนี้มีเรื่องของตัวเองมาเล่าให้ห้องชานเรือนฟังอีกแล้วค่ะ  ปกติเราก็ตั้งกระทู้เองบ้าง อ่านกระทู้คนอื่นบ้าง มีอยู่เรื่องนึงที่เราสงสัยมานานมาก แต่ก็ไม่รู้จะถามใคร อยากได้ความเห็นแบบเป็นกลางน่ะค่ะ

เริ่มเรื่องเลยนะค่ะ ย้อนกลับไปในอดีต เมื่อครั้งเราพบกับสามีของเราใหม่ๆ หลายปีมาแล้วค่ะ ตอนนั้นเรียนมหาลัยอยู่ เค้าอายุห่างกับเราหลายปีค่ะ บ้านเราอยู่ในตัวอำเภอเดียวกัน เรากับเค้ารู้จักกันบ้าง แต่ไม่สนิท คือเราเคยไปเล่นกีฬากับพี่ชายของเราน่ะค่ะ สามีก็ไปเล่นกีฬาเหมือนกัน ก็เลยได้รู้จักกัน ตอนนั้นสามีเราอยู่ม.6 เราอยู่ม.2 เรียนกันคนละโรงเรียน เค้าอยู่ชายล้วน เราอยู่หญิงล้วน เรียนที่ในตัวจังหวัด นั่งรถไปประมาณ ครึ่งชั่วโมงถึงโรงเรียน เรานั่งรถโดยสาร ส่วนเค้าพักหอกับเพื่่อนที่ในเมือง

อยู่มาวันหนึ่ง เพื่อนของสามีก็เข้ามาคุยกับเรา เพื่อนเค้าบอกว่า "น้องๆ  เพื่อนพี่มันแอบชอบ" เราไม่ตอบค่ะ คือเด็กม.2 ยังไม่รู้เรื่องความรักหรอกค่ะสมัยนั้น เค้าบอกว่าขอเบอร์หน่อยสิ เราบอกว่าไม่มี เพื่อนเค้าก็ตื้อๆขอเบอร์เราอยู่หลายวัน เราก็เลยไม่ไปที่สนามกีฬาอีก นั่นเป็นครั้งแรกที่เราจำสามีของเราได้

จากนั้น เค้าก็เีีรียนจบม.6 แล้วไปเรียนต่อที่กรุงเทพ เราก็ไม่ได้ข่าวเค้าอีกเลย จริงๆคือเราก็ไม่ได้สนใจด้วย คือไม่ได้เล่นตัวนะค่ะ แต่เราไม่ได้คิดเรื่องความรักเลยจริงๆ เราก็จบม.6 แล้วก็เอนติดมหาวิทยาลัยรัฐบาลแถวบางเขนเราก็ไปเรียนที่นั่นโดยย้ายไปอยู่กับพี่ชาย พี่ชายเราเรียนที่มหาลัยนี้สองคนค่ะ ช่วงปิดเทอมเราก็กลับมาอยู่บ้านตามปกติ

จากคุณ : WinNie05
เขียนเมื่อ : 29 มี.ค. 55 16:22:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com