Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

;ันนี้เหวี่ยงคน ที่ห้างมาคะ อารมณ์เสียสุดๆ ติดต่อทีมงาน

ตอนตั้งกระทุ้อยู่เนี่ย ยังอยู่ในโหมดเคืองไม่หาย

คือพอดีวันนี้เรา พาลูกไปฉีดวัคซีนในเมืองมาคะ หลังจากหาหมอเสร็จก็ชวนสามี ไม่ซื้อของในห้างสรรพ

สินค้าต่อ เพราะเป็นทางผ่าน

ช่วงจังหวะที่เดินดูโน้นดูนี้อยู่นั้น เราก็เหลือบไปเห็น ครอบครัวๆหนึ่ง เดินกันมาสามคน มีผู้หญิงอายุ

ราว 40 ปี เห็นจะได้ ส่วนอีกคนน่าจะเป็นลูกเค้ามั้งคะ อุ้มเด็กอยู่ด้วย พวกเค้ากำลังเลือกพวกของสด อยู่

ทั้งปลาทั้งไก่ โดยใช้มือหยิบของเหล่านั้นใส่ถุง เราเห็นเต็มสองตา แต่มันก็เรื่องของเค้าใช่มั๊ยคะ

สามีเราเดินไปดูอาหารสุนัข ซึ่งจัดอยู่ใกล้กะแผนกของสดนั้นแหละ เราจึงขอสามีเข็นลูกไปดู อาหาร

ถุงก่อน จะได้ไม่เสียเวลา

จังหวะนั้นเอง เราก็ได้เดินสวนกับ ครอบครัวนั้นละคะ จะไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย ถ้า......................      

เขาไม่เอามือที่เพิ่งหยิบพวกอาหารสดมาเมื่อกี้มาลูบๆแก้มลูกชายเรา ลูกเราอยู่ในรถเข็นด้านหน้าเรา

คือ เข้าใจคะว่ารักเด็กเอ็นดูเด็ก แต่แม่เจ้ามือของคุณ ไปจับอะไรมาบ้าง  คือจะหาว่าเราเว่อร์ก็ได้นะคะ

เพราะก่อนหน้านี้ เราก็เคยคิดว่าแม่ๆในชานเรือนเว่อร์เหมือนกัน ที่มาตั้งกะทู้อารมณ์เสียเวลามีคนมาลูบ

มาหอมลูก วันนี้เราเข้าใจแจ่มแจ้งเลยคะ แถมมือนั้นนอกจากพวดอาหารสดพวดนั้นเเล้วไม่รู้ไปจับอะไรมา

อีกบ้าง

เราก็เลยสะบัดรถเข็นหนี เอามือปัดหน้าลูก พร้อมทำหน้าวีนสุดฤทธิ์ ให้รู้ว่าไม่พอใจนะคะ

เค้าก็หันไปพูดกับผู้หญิงอีกคนนึงที่มากับเค้าว่า โถเอ๊ย แค่นี้ก็ทำเป็นหวงด้วย แต่ปากเค้าก็หันมายิ้มกับ

เรานะคะ

(เค้าคงคิดว่าเราฟังภาษาไทยไม่รู้เรื่อง เราเป็นลูกครึ่ง หน้าตาค่อนข้างเอนเอียงไปทางฝรั่ง)

ของขึ้นเลยคะที่นี้

เลยบอกเค้าไปว่า คุณคะ คุณไม่ควรมาจับแก้มเด็กแบบนี้นะคะ มือคุณไปจับอะไรมาบ้างก็ไม่รู้ บราๆๆๆๆ

จำได้ว่าพูดประมาณนี้ อารมณ์ของขึ้นเลยพูดไปหลายคำ จำได้ไม่หมด แต่พูดแบบสุภาพนะคะ

อ้าวพูดไทยได้เหรอ ฝรั่งขี้นกนี้หว่า  มันตอบกลับมาอย่างนี้เลยคะ พระเจ้า มันจะมากไปแล้ว

สามีก็เลือกอาหารหมานานเหลือเกิน เราไม่อยากมีเรื่องตรงนั้นเพราะ มีลูกอยู่ด้วย ถ้าไม่มีลูกอยู่ตรงนั้น

นะ  ไม่ต้องห่วงอะไรนะ แม่จะเอาไก่สดฟาดปากซเลยนิ เคืองมาก

มันเห็นเรายืนนิ่ง มันก็เดินไปคะ แต่มันไม่รู้หรอกคะว่าใจเราพล่านแค่ใหน มือไม้สั่นไปหมด

เนี่ยตอนนี้ยังเคืองสุดๆ มือยังไม่หายสั่นเลย แบบคนอย่างนี้มันมีด้วยเหรอ

ขอบคุณนะคะที่อ่านจนจบ ตัวเราก็จะเอาเรื่องวันนี้ไว้เป็นบทเรียนเลยคะ ไปจับลูกใครสุ่มสี่สุ่มห้านี้ไม่ควร

เลย เดี่ยวจะกลายเป็นเรื่องอื่นปล่าวๆ เซ็งจิตคะ

แก้ไขเมื่อ 31 มี.ค. 55 19:31:05

จากคุณ : I'm hope
เขียนเมื่อ : 31 มี.ค. 55 19:26:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com