Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

((((.......เข้ามาแชร์เรื่องที่ถูกคนในพันทิพย์ โกงเงิน 8,700฿ ติดต่อทีมงาน

ระวังกันหน่อยนะค่ะ ขอเกิ่นเรื่องก่อนนะคะว่า เราพึ่งเข้ามาเล่นในพันทิพย์โดยการใช้ user ขอสามีค่ะ เราแค่อยากมาหาข้อมูลในหน้า ชานเรือน เผื่อมีสาระดีๆจากคุณแม่และคุณลูกของครอบครัวอื่นๆ มีการแลกเปลี่ยนซื้อขายกัน เราก็เห็นแล้วสนุกใหญ่เลย มีการเอาของมาขายราคาถูก ซึ่งทำให้คุณแม่อย่างเรา นึกอยากประหยัดขึ้นมาทันดี เราก็เลยโพสข้อมูลไปบ้างว่า ตามล่าหานม Morinaga mami มีคุณแม่ท่านไหนต้องการแบ่งให้เท่านั้นแหละค่ะ nokkato หลังไมล์มาเลยว่า เราส่งข้อมูลให้ในเมล์นะ จากนั้นเราก็ไปเปิดอ่านในเมล์เรา เขียนข้อความดูดี ไม่มีอะไรที่น่าสงสัย ทำพฤติกรรมเหมือนคุณแม่ท่านอื่นเลยค่ะ ไอ้เราด้วยความที่เห็นว่า อุ้ยได้ราคาถูกมาก รีบforward ให้สามีอ่านทันที สามีเรางานยุ่งมาก อ่านแล้วก็ถามเราว่าเอาหรือป่าว เราก็นึกว่าสามีอนุมัติแน่ๆ ก็เลยตอบไปทางเมล์ว่า คุณอยู่ที่ไหน เราไปรับเองได้มั้ย เค้าตอบเมล์กลับมาว่า อยู่อยุธยา แล้วก็ให้เลขบัญชีเรา เป็น BBL A/C no. 5820819398 พีรพงศ์ กิตติ จำนวนเงิน 7,700 บาท ลืมบอกว่าเค้าขายเรากระป๋องล่ะ 1100 มี 7 กระป๋อง นั่นยังไม่พอค่ะ เราก็มีโพสเรื่องนมอีกค่ะ นม Meiji milk free Hp  เจ้านี้เค้าขายเรา 1000 มี 2 กระป๋องเราขอรับกระป๋องเดียว เค้าก็ให้เลขที่บัญชี SCB 7132627411 เราก็ยินดีโอนไปอีก 1,000฿. จน้มื่ิวานพาลูกไปหาหมอกลับมา เห็นมีคนมาโพสเรื่องเตือนภัย คุณแม่ขานักช๊อป เท่านั้นแหละรีบ เข้าไปเช็คเลขที่บัญชีที่มีคนมาโพสเลย ปรากฎว่าตรงกะของเรา 2 ใบเห้อ...แค่รู้เมื่ิวานแทบช็อค บอกสามี สามีเคืองเลย ไม่พูดด้วย เราก็เครียดเลย ทั้งเงินทั้งโดนสามี้คืองใส่อีก แต่วันนี้สามีเราก็ไปแจ้งความดำเนินคดี ตามที่ทางสมาชิกแนันำแล้วนะคะ วันนี้เราโทรไปหามันด้วยนะ มันปิดเครื่ิงอ่ะ แต่ทำใจแล้วค่ะ แต่ไม่ได้ปล่อย หรือวางเฉยนะค่ะ.

ลูกี้องเดี๋ยวมาเม้าท์ต่อนะค่ะ อยากถามอะไรทิ้งคำถามไว้นะคะ

จากคุณ : cunchit99
เขียนเมื่อ : 1 เม.ย. 55 19:17:39

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com