Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นิยายชีวิตที่ยังไม่จบ ติดต่อทีมงาน

บอกก่อนนะคะ ใช้มือถือค่ะ ช้าไปบ้างอย่าว่ากันเด้อ...
จะเล่าไปเรื่อยๆ จบแล้วจะมาไล่ตอบคำถาม
ปล...เรามีloginแต่ไม่สะดวกจะเปิดเผยนะคะ

ครอบครัวเราพ่อแม่เลิกกันแต่ตรงนี้ไม่ทำให้เราเหลวแหลกค่ะ ทุกอย่างมันมาจากตัวเราเอง
เราอยู่กับแม่2คน พี่ๆเราแต่งงานแยกบ้านไปหมดแม่เราทำขนมขาย เป็นรายได้หลัก รายได้อื่นๆก็พวกเล่นหวย ปล่อยเงินกู้แม่ค้าด้วยกัน แต่ไม่เยอะจะคะไม่เกินหมื่นดอกเบี้ยร้อยละ20ต่อเดือน เก็บรายวันค่ะ พันละ40 เก็บ30วัน

หน้าที่เราก็ช่วยแม่ขายของตอนเย็นเลิกเรียน ตอนเช้าก็ล้างจานปั่นผ้าทิ้งไว้ก่อนไปโรงเรียน เราใช้ชีวิตแบบนี้อยู่กับแม่2คนจนจบม.6ค่ะ แต่ก็จะมีน้องๆลูกป้าลูกน้ามาอยู่ด้วยบ้างประปราย
แม่เราค่อนข้างขี้บ่น ชอบด่า และไม่ให้เราไปไหนกับเพื่อนๆเลย ทำให้เราไม่มีเพื่อนสนิทจะมีก็แต่พวกเพื่อนบ้าเรียรเราเลยเบื่อมากคิดแต่ว่าจม.6 จะไปอยู่หอค่ะ

และเราก็จบม.6 เราก็เลือกไปเรียน ม.เอกชนเล็กๆในจังหวัดภาคเหนือห่างบ้านไม่มากแต่เดินทางลำบากนิดหน่อย
เราไม่ยอมเรียน ม.รัฐที่เราเอ็นท์ติด เพราะถ้าเราเรียนที่นี่แม่ต้องบังคับให้กลับบ้านทุกอาทิตย์แน่เพราะมีรถไฟวิ่งถึงบ้านทั้งวัน เช้า สาย บ่าย ค่ำ ดึก

แม่เราไม่ขัดค่ะ ไปส่งเราสมัครเรียน ไปส่งเราหาหอ และนี่เป็นจุดเริ่มต้นการเหลวแหลกค่ะ

จากคุณ : ป้าต้นรัก
เขียนเมื่อ : 4 เม.ย. 55 17:12:44 A:115.67.32.78 X: TicketID:352215

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com