Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตามอ่านมาเยอะ ขอเล่าบ้างไดป่าวววว^^ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ แม่ๆและยังไม่เป้นแม่แต่สิงชานเรือน อิอิ
เราขอมาแชร์ชีวิตที่ไม่รู้ว่าเน่าหรือเปล่านะคะ แต่ก็ทำให้เราเข้าใจชีวิตข้นมาได้นิดหน่อย ((ก็ยังดีกว่าไม่เข้าใจเลยละกันเนอะ))

อันนี้ลอกอินนี้ขอยืมเพื่อนมานะคะ โดยได้รับความยินยอมค่ะ เปล่าขโมยมาแต่อย่างใด
อยากจะถอดลอดอินะคะ แต่ทำไม่เป็นง่ะ เลยทำแบบนี้ละกัน
โอ้ยยย เกริ่นมาซะอ้อมโลก อาจงง เพราะเป็นคนนึกอะไรได้คือพิมเลย ๕๕

เราเป็นคนตจว.ค่ะ เป็นลูกเชื้อจีน ลูกคนเล็ก พ่อแม่ก็ค้าขายตามประสาคนจีนทั้งหลาย
พอพี่เราเข้ามหาลัย แม่เราก็แอบไปสัมภาษณ์เด็กผู้หญิงที่จะเรียนมหาหลัยนี้ว่า เขาเรียนโรงเรียนอะไรกัน
แม่เราได้ชื่อโรงเรียนมาสองชื่อค่ะ คือโรงเรียน ม ต ด อ. เดาออกนะ แถวชิดลม 55 ส่วนอีกโรงเรียนเป็นรร.หญิงล้วนแบบประจำ รร.ต้นๆของไทย แม่ก็พามเราเข้ากทม.เลยค่ะ ตอนนั้นกะลังจะขึ้นม.๒ ปิดเทอมพอดี แม่ก็พาไปรร.วว ก่อนค่ะ เพราะแกตั้งใจให้เราอยุประจำ ปรากฎคือ เขาบอกชัดเจนมากค่ะว่ารับแต่ม,๑ และม.๔เท่านั้น เราก็จ๋อยเลยอยากใส่จังกระโปรงแดง น่ารัก ส่วนรร.แถวๆชิดลมนั้น แม่ยังไม่ได้พาไป พอดีมีญาตเรียนอยูรร.แถวๆสีลม เขาก็แนะนำว่าให้ลองไปดู เราก็ไปค่ะ ใส่เสื้อคอซองแบบรร.บ้านนอกเลย แอบขำตัวเอง แม่เราก็เตรียมเอกสารทกอย่าง พร้อม!! มีญาตเราประมานสองสามคนค่ะ เรียนรร.นี้ ไอเราก็ไม่รู้จักเลยสักรร.ที่แม่พาไป รู้จักแต่สวนกุหลาบ ๕๕
รู้สึกว่าแม่จะพาไปรร.แถวสีลมประมานสามสี่ครั้ง ไปตามล่าอธิการค่ะ อยากให้ลูกได้เรียน พูดไปก็ซึ้ง T T
ไปๆมาๆก็เข้าได้แบบงงๆ คือเข้าได้แล้วหรอ งงมาก เพราะไม่ได้สอบ ไม่ได้เสียแปะเจี๊ยะ คือมาแต่ตัวจิงๆ
ได้ยินแม่เล่าว่าเนี่ย คนอื่นเขาต้องเสียนะ 200000- โอ้วววว อึ้งมาก
และพอดีว่ารร.นี้จะพยายามให้เด็กเข้าใหม่ เรียนฝั่งสองภาษา เพราะค่าเทอมมหาโหดมาก
เราก็เข้าเรียนซัมเมอร์ค่ะ เพราะเขาบังคับ คือเขาเรียนไปได้อาทิตย์กว่าแล้วมั้ง
ไอเราก็เด็กบ้านนอก เจอภาษาอังกฤษที่นี่ไป เอ๋อแดกค่ะ จากที่เคยเก่งสุดในห้อง(ที่บ้านนอก) เราเกือบไม่ผ่านแน่ะ
เราเป็นคนเงียบๆ ไม่เข้าหาใคร แต่ถ้าสนิทคือเราจะเป็นสนุกมากๆ
แล้วดันไม่ได้สวยหุ่นดีเหมือนคุณหนูทั้งหลายอีก เราเลยไม่มีเพื่อนเลย แงแง เศร้ามากชีวิตตอนนั้น
แล้วต้องอยู่หอประจำอีก ชีวิตเรายิ่งหดหู่กว่าเดิม

ลองส่งกระทู้เชิ้บๆดูก่อนว่ามีคนติดตามมั้ย อิอิ แอบเรียกกระแส
ไม่มีหละ แย่เลย TwT

จากคุณ : Onyxon
เขียนเมื่อ : 5 เม.ย. 55 01:48:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com