Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

===== กลุ้มใจมาก อยากแพ้ท้องเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง -.-" ===== ติดต่อทีมงาน

ไม่ได้จะมาตั้งกระทู้ให้หมั่นไส้กันนะคะ แต่มันเป็นความกลุ้มใจของเราน่ะค่ะ

ตอนนี้เราตั้งครรภ์ได้ประมาณ 6 สัปดาห์ (นับเอาเองจากการวัดอุณหภูมิ)
เมื่อ 24 มี.ค. ไปหาหมอ หมอยังไม่อัลตร้าซาวน์ให้ค่ะ
บอกว่าอายุครรภ์ยังน้อย อาจจะยังไม่เห็นอะไร (ตอนนั้นน่าจะ 4 สัปดาห์ได้)
หมอนัดอีกที 29 เม.ย. เลยค่ะ ค่อยมาอัลตร้าซาวน์อีกที โห... นานมากเลยค่ะ

ระหว่างนี้ก็อ่านโน่นนี่ตามเว็บ กลัวมากค่ะเรื่องท้องลม ไข่ฝ่อ ฯลฯ
และดันไปอ่านเจอว่า ยิ่งไม่มีอาการแพ้ท้องยิ่งน่าเป็นห่วง เด็กอาจจะหยุดเจริญเติบโต
หรืออาจจะไม่แข็งแรง -.-"

กังวลใจมากค่ะ เพราะตั้งแต่ท้องมา เราไม่เคยอาเจียน ไม่เคยเบื่ออาหาร
มีแค่เวียนหัวนิดหน่อย พะอืดพะอมบ้าง แต่ไม่เคยอาเจียนออกมาเลย
แถมยังกินเก่งมาก ๆๆๆ แค่ไม่กี่สัปดาห์ น.น.ขึ้นไป 3 กิโลแล้วค่ะ
และไม่เคยเหม็นโน่นนี่ ไม่อยากกินของแปลก

มีแต่อาการปวดท้องน้อยจี๊ด ๆ เสียว ๆ ซ้ายบ้าง ขวาบ้างเป็นพัก ๆ ไม่ตลอดเวลา
บางครั้งก็ปวดตรงกลางท้องน้อยเหมือนประจำเดือนจะมา แต่ไม่มีเลือดออกนะคะ

เฮ้อ..กลุ้มจัง....

มีแม่ ๆ ท่านไหนที่ไม่แพ้ท้องเลย แล้วน้องสมบูรณ์แข็งแรงดีมั้ยคะ
อยากหากำลังใจให้ตัวเองน่ะค่ะ กังวลจริง ๆ

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : คิตตี้ตัวน้อย พุงห้อย หัวโต~*
เขียนเมื่อ : 8 เม.ย. 55 21:00:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com