Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากเด็กผมหยิกมากๆๆ ต้องตัดผมสั้น ที่เคยถามไว้ ผลลัพท์มาแล้วคะ ติดต่อทีมงาน

อ้างอิงจากกระทู้นี้ ที่เคยถามไว้ -----> http://topicstock.pantip.com/family/topicstock/2011/08/N10900162/N10900162.html

ได้รู้ว่าต้องเรียนต่อ ม.1 ที่ไหนก็รู้แล้วว่าไว้ผมยาวไม่ได้ แต่คุณครูตอนรายงานตัวบอกว่า ให้ลองคุยกับฝ่ายปกครอง ขอเป็นกรณีพิเศษเผื่อครูจะอนุญาต  

แต่ลูกสาวบอกว่าไม่เอา เค้าให้ตัดก็ตัดไปเลย ไม่อยากเป็นแกะดำไว้ผมยาวได้คนเดียว ไม่อยากมีปัญหา

เลยพาไปวันที่รายงานตัวเสร็จเลย ขำมากตอนตัดหลับตาปี๋เลย เพราะไม่เคยตัดสั้น กลัวหัวฟูเป็นสิงโตที่สุด

ผลลัพท์ออกมา------>หั่นผมเรียบร้อยแล้วจร้า  (ตามรูป)คะ ไม่ได้ใส่น้ำมันอะไร โชคดีมากๆๆๆ ที่ไม่ฟูผมเป็นลอนหยิกดีจัง

ช่างที่ร้านบอกว่า ห้ามไปยืดผมเด็ดขาดนะ เสียดายผมแบบนี้เพราะหยิกธรรมชาติ  คนจะดัดลอนแบบนี้ยังทำไม่ได้ลอนแบบนี้เลย

คุณลูกสาว หน้าบาน ยิ้มแก้มแทบปริ ดีใจมากกที่สุด คือหัวไม่บานฟู

ลงรูปให้ดูแล้วนะคะ และต้องขอบคุณความคิดเห็นทุกท่านในกระทู้เดิมที่แนะนำด้วยนะคะ

จากคุณ : beebeemom
เขียนเมื่อ : 9 เม.ย. 55 11:26:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com