Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

นำข้อมูลการอยู่ไฟของโรงพยาบาลศิริราชมาฝากค่ะ ติดต่อทีมงาน

ได้ไปใช้บริการอยู่ไฟของโรงพยาบาลศิริราชมาเมื่อวันที่ 10-12 เมษายน 2555 ค่ะ
ขั้นตอนการอยู่ไฟของที่นี่คือ
1. โทรไปจองก่อนนะค่ะ ถ้าเเดนทางไปเลยในวันนั่นอาจจะเต็มแล้วไม่ได้รับบริการค่ะ เบอร์ 02-419-1700 ค่ะ
2. เมื่อได้วันที่เราจองแล้วก้อเดินทางไปค่ะ ที่ตึกปิยมหาการุณ จะอยู่ติดๆกับวัดอรุณค่ะ ซึ่งส่วนนี้เป็ฯส่วนเอกชนของศริริราชค่ะ เพิ่งย้ายมาตึกนี้เมื่อวันที่ 1 เมษายนค่ะ
3. ขึ้นไปชั้น 7 ค่ะ แล้วลงทะเบียนที่เคาเตอร์ เจ้าหน้าที่จะให้นั่งรอ
4. หลังจากนันก้อไปวัดความดัน และรอพบคุณหมอเพื่อตรวจอาการค่ะ ต้องวัดความดันและตรวจกับคุณหมอทุกวันค่ะ จริงๆก้อไม่ได้ตรวจอะไรนะค่ะเป็นการสอบถามข้อมูลและแนะนำมากกว่าค่ะ
5. หลังจากนั่นก้อเปลี่ยนเสื้อผ้าแล้วไปห้องนวดค่ะ สถานที่สวยงาม สะอาดค่ะ บรรยากาศเหมือนสปาเลยค่ะ
6. การนวดก้อเริ่มจากนวดมือ เสร็จแล้วก้อประคบร้อนกับลูกสมุนไพร และทาบหม้อเกลือที่หน้าท้องค่ะ
7. หลังจากนั่นวัดความดันอีกรอบ แล้วอบซาวน่าค่ะ เมื่อก่อนคุณหมอบอกว่าเป็นกระโจม แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นห้องอบซาวน่าแล้วค่ะ อบประมาณ 15 นาทีค่ะ
8. เสร็จแล้วก้อวัดความดันอีกรอบ และคุณหมอจะมีน้ำเกลือแร่มาให้ดื่ม แสร็จแล้วก้อ เปลี่ยนเสื้อผ้ากลับบ้านได้ค่ะ

เวลาที่ใช้ทำก้อประมาณ 1 ชั่วโมงครึ่ง จะมีคนนวดสองคนค่ะ
มีค่าใช้จ่าย 50 บาท

จากคุณ : Noo_Jub
เขียนเมื่อ : วันมหาสงกรานต์ 55 14:09:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com