Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

.. ห้ามหอมมือลูก ; แม่สามีบอกว่าลูกจะขี้ขโมย !!!! ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ลูกเรา 2 เดือนค่ะ มีเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ที่แม่สามีห้ามนั่น ห้ามนี่ ห้ามนู้นอยู่ประจำค่ะ
แม่สามีเราเป็นคนเหนือ ส่วนตัวเราเป็นคนภาคกลางค่ะ ทางบ้านเราไม่ถืออะไรสักอย่าง (ถือมากแล้วมันเมื่อยอ่ะค่ะ เลยปล่อยวางซะบ้าง ก็เลยสบายใจ)

วันนี้มากันแบบเบาๆ ค่ะ เลยอยากทราบว่า ถ้าแม่สามี หรือ แม่ภรรยาคุณมาบอกว่า "ห้ามหอมมือลูก เดี๋ยวลูกจะขี้ขโมย" คุณๆ จะหอมมือลูกต่อไป หรือว่าไม่หอมค่ะ

จากคุณ : เกิดมาสวยแต่แก่และจน
เขียนเมื่อ : 18 เม.ย. 55 15:29:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com