Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เจอเข้ากับตัวแล้ว....ลูกขโมยของเพื่อนที่โรงเรียน ติดต่อทีมงาน

ปกติตอนเช้าคุณพ่อจะไปส่งที่ รร. และในตอนเย็นจะกลับรถตู้ค่ะ แต่ช่วงนี้เรียน summer เด็กไม่เยอะมาก ทำให้การหาที่จอดรถหน้ารร.พอเป็นไปได้ จึงได้ไปรับกลับเอง ไม่ได้กลับรถตู้ แต่่ส่วนใหญ่ก็จะเป็นคุณพ่อไปรับเช่นกัน (น้องเรียน อ.3 ค่ะ)

แต่ัวันนี้คุณพ่อติดประชุม เราจึงลาไปรับลูกแทน  ไปรับก็เป็นคนท้าย ๆ เลยค่ะ เห็นเหลือเด็กอีก 2-3 คนเอง วันนี้้ดูลูกสาวคุยเก่งค่ะ มีพาแม่เดินไปดูที่จอดรถตู้ที่เธอนั่งประจำด้วย ทั้งที่เคยถามหลายครั้งแล้วว่าปกติจอดตรงไหนแต่ก็ได้แต่ชี้โบ้ยไปเรื่อย แวะซื้อของว่างทานรองท้องในรถเสร็จก็รีบปึ่งรถกลับบ้าน

นั่งรถไม่นาน เธอก็เริ่มอวดว่า
ลูกสาว : หม่าม๊าวันนี้หนูมีเงินด้วยค่ะ เพื่อนให้มา
หม่าม๊า : (งง ทำไมเพื่อนให้เงิน ที่ผ่านมาจะเป็นของเล่นเล็กๆ น้อยๆ)อ้าวเหรอค่ะ ให้มาทำอะไรค่ะ
ลูกสาว : เพื่อนให้ค่ะ 100 บาท
หม่าม๊า : (ตกใจมาก) โอ้โห..เพื่อนให้มาทำอะไรค่ะ เยอะจังเลย
ลูกสาว : ก็เพื่อนใ้ห้นะค่ะ
หม่าม๊า : เพื่อนชื่ออะไรค่ะ
ลูกสาว : ก็เชื่อ A งัยค่ะ(สมมุตินะค่ะ)
หม่าม๊า : อืม A ที่หนูเล่าว่าเพิ่งไปเที่ยวจีนมาน่ะเหรอ แล้วเพื่อนพูดว่ายังงัยค่ะตอนที่ให้หนูน่ะ
ลูกสาว : ........ (เงียบ)
หม่าม๊า : หนูขอเพื่อน หรือว่าเพื่อนให้ค่ะ? เพื่อนพูดว่ายังงัยบ้างค่ะ
       (บอกตรงๆ ว่าตอนนั้นตกใจค่ะ ซักแบบระรัวเลย)
ลูกสาว : ........ (เงียบอีก และเหมือนไม่อยากคุยต่ออีก)

เราเองก็สังเกตุเห็นว่าพฤติกรรมเค้าแปลกๆ ไปนะค่ะ แต่ขับรถอยู่นะค่ะ และคุณพ่อเค้าโทร.มาสอบถามว่าเรารับลูกได้มั้ย (เราขับรถในเมืองไม่เก่ง บางทีเจอปิดถนน เราต้องขับอ้อมๆ หลงบ่อยมาก) จึงละจากเรื่องนี้ไป

แก้ไขเมื่อ 19 เม.ย. 55 04:06:15

จากคุณ : อมยิ้ม-ลักยิ้ม
เขียนเมื่อ : 19 เม.ย. 55 04:02:12

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com