Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผ้าอ้อมเด็กแบบกระเป๋า one-size pocket cloth diapers ติดต่อทีมงาน

สวัสดีค่ะ เป็นสมาชิกพันทิปมานาน แต่ไม่เคยได้โพสต์กระทู้ในห้องนี้เลย ... จนในที่สุดก็ได้มีโอกาสซักที ... เพราะตอนนี้ก็ใกล้จะคลอดเต็มแก่แล้วค่ะ ก็เลยต้องเตรียมตัวอะไรมากมายสำหรับไอ้ตัวเล็ก รวมไปถึงผ้าอ้อมเด็กด้วย ... วันนี้ก็เลยถือโอกาสฝากเนื้อฝากตัวในห้องนี้ และก็ขอรีวิวผ้าอ้อมเด็กแบบกระเป๋าา ที่เราเพิ่งซื้อมาค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนว่า เราซื้อมา 3 ยี่ห้อ และเป็นการรีวิวก่อนใช้จริงนะคะ เน้นดูความนุ่ม ขนาด การปรับขนาด และความคงทน (คาดเดาเอา) และก็วัตถุดิบต่างๆ ด้วยค่ะ ... ส่วนเรื่องการดูดซับ เราใช้รีวิวที่เราอ่านมาเป็นเกณฑ์ในการตัดสินใจนะคะ ... และที่สำคัญคือ เราไม่ได้มาแนะนำยี่ห้อใดยี่ห้อนึง แต่มาสนับสนุนให้ใช้ผ้าอ้อมแบบผ้ากันค่ะ ขยะจะได้ไม่ล้นโลก และที่สำคัญคือประหยัดเงินมากกว่าผ้าอ้อมใช้แล้วทิ้งเยอะเลยค่ะ ผ้าอ้อมสมัยนี้พัฒนาไปเยอะมาก ใช้สะดวกมากขึ้น ไม่ยุ่งยาก ไม่ต้องมัด ไม่ต้องพับ และวัตถุดิบที่ใช้ หากเลือกให้ถูกต้อง สามารถดูดซับได้ดีกว่าผ้าอ้อมสำเร็จรูปอีกค่ะ ... ตอนนี้ผ้าอ้อมพวกนี้อาจจะราคาสูงอยู่ แต่เมื่อคำนวณแล้ว ก็ถูกกว่าผ้าอ้อมแบบใช้แล้วทิ้งอยู่หลายเท่าตัวทีเดียวค่ะ ... อาจจะยุ่งยากกว่า คือต้องเสียเวลาซักบ้างอะไรบ้าง แต่เราก็คิดว่าคุ้มค่าเงินและเวลาค่ะ

เราอยากสนุบสนุนผ้าอ้อมแบบนี้ เพราะยิ่งมีคนใช้มาก ก็มีผู้ผลิตมาก และก็ยิ่งทำให้พัฒนายิ่งขึ้นไปเรื่อยๆ เราจะได้ไม่ต้องไปติดยึดกับผ้าอ้อมแบบใดแบบหนึ่งเพียงอย่างเดียว

จากคุณ : Phoebe Buffay
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 14:20:51

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com