Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม+ขอคำแนะนำ คลอดธรรมชาติ - คุณแม่ตัวเล็ก vs เบบี๋ตัวใหญ่ จะไหวไหมคะ ติดต่อทีมงาน

เมื่อวานไปultrasound 37 สัปดาห์มาค่ะ
ลูกหนักประมาณ 3.3 กิโลกรัม
คุณหมอบอกว่าดูแล้วน่าจะคลอดอีกสองอาทิตย์อย่างต่ำ ลูกก็น่าจะเกิน 3.7 กิโลกรัมแน่ๆ

ตอนนี้แอบเครียดว่าจะคลอดเองไหวไหม เพราะขนาดตัวของเราเป็นคนตัวเล็กค่ะ สูง157เองค่ะ
คุณแม่ของเราก็มีประวัติเชิงกรานไม่ขยายก็ต้องผ่าคลอดเช่นกัน
สุดท้ายเลยเจ็บสองต่อ

อยากสอบถามว่ามีคุณแม่ท่านใด คลอดน้องเองแบบธรรมชาติทั้งที่ลูกตัวใหญ่มากๆไหมคะ
(เราแอบคิดว่า ถ้าถึงเวลาเจ็บท้องคลอดจริงๆ ลูกเราน่าจะสัก4 กิโลกรัมแน่ๆเลย)

แล้วไปคลอดกันตอนกี่สัปดาห์คะ เพราะของเราตอนนี้ท้องยังอยู่สูงอยู่เลยค่ะ แต่ขนาดน้องเหมือนเด็ก38สัปดาห์ 5 วันแล้วค่ะ

ถ้าตัดสินใจจะผ่าก็ต้องแจ้งคุณหมออาทิตย์หน้าแล้วค่ะ เลยตัดสินใจไม่ได้ ใจนึงก็สู้ ใจนึงก็ป๊อดดดดดด >.<

รบกวนช่วยชี้แนะทีนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ (-/\-)

จากคุณ : Impulse
เขียนเมื่อ : 20 เม.ย. 55 15:52:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com