Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

คุณพ่อ คุณแม่ อยากเห็นหน้าลูกน้อยก่อนออกจากพุงมั้ยคะ มีของมาให้เล่นค่ะ ติดต่อทีมงาน

พอดี กิฟชอบดูดาราเมืองนอกเค้านำรูปถ่ายมาทำภาพลูกน้อยในอนาคตกัน
กิฟเลยไปพบที่แห่งนึง บางท่านอาจจะพอทราบกันแล้วว่าสามารถเข้าไปเล่นที่ไหนได้

สามารถเข้าไปที่ google แล้วพิมพ์ morphthing --> enter
แล้วเข้าไปเลยค่ะ

วิธีเล่นคือ เลือก upload จะให้เราใส่รูปของคนที่เราต้องการทำภาพลงไปค่ะ
สามารถใส่ได้หลายภาพค่ะ (ในที่นี้ก็เลือกรูปของทั้งคู่ลงไปเลยค่ะ)
แนะนำให้เลือกภาพที่เป็นรูปหน้าตรง ของทั้งคู่นะคะ (ของกิฟเองใช้รูปตอนเด็กทั้งคู่ค่ะ)

พอ upload เสร็จ ภาพจะปรากฏค่ะค่ะ เราไปเลือกตรงภาพจะมีคำว่า prepare
กดเข้าไปค่ะ (ทำได้ทีละรูปนะคะ)

ภาพจะปรากฏ จะมีคำอธิบายด้านซ้ายมือค่ะว่าต้องจุดบริเวณไหน จุดตามคำอธิบายจนจบ
ทำภาพที่สองแบบเดียวกันค่ะ

พอทำเสร็จ ให้เลือก START MORPHING ด้านบนตรง tab upload ค่ะ
เข้าไปถึง เราก็เลือกรูปจาก tab prepared ค่ะ เลือกรูปขึ้นมา

เลือกสัญชาติของพ่อแม่ค่ะ ในที่นี้กิฟเลือก east asian ค่ะ
แล้วกดเลือกเพศของลูกน้องค่ะ ว่าจะเป็นหญิงหรือชาย

แล้วรอค่ะ ภาพจะปรากฏให้ดูอย่างมีความสุขเลยทีเดียว

ปล. ต้องขออภัยนะคะ ที่กิไม่ได้ cap หน้าจอมาให้ดู เพราะพอดีที่ทำงานบล็อกเว็บค่ะ
สำหรับท่านไหนที่เข้าไปแล้วพอทำได้ ก็รบกวนแบ่งปันให้เพื่อนๆดูกันนิดนะคะ

รูปที่กิฟทำมา หน้าตาน้องน่ารัก(ไปมั้ย??)
เอาไว้แค่ดูเป็นขวัญและกำลังใจนะคะ ไว้รอน้องคลอดออกมาก็จะได้ชื่นชมหน้าน้องกันจนเพลิน
ไม่ว่าน้องจะหน้าตาเป็นแบบไหน ยังไงพ่อแม่ก็รักแน่นอนค่ะ

ขอบให้สนุกกันถ้วนหน้านะคะทุกคน

จากคุณ : tungift
เขียนเมื่อ : 27 เม.ย. 55 09:14:56

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com