Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

^___^หายไปนานคิดถึงชานเรือนจังเลยจ้า อัพเดทชีวิต"วันนี้ถึงจะทุกข์แต่ก็สุขได้จ้า" ^__^ ติดต่อทีมงาน

คิดถึงจังเลยค่ะ เอ...จะมีใครคิดถึงสาวแว่นตาตี่คนนี้มั้ยนะ

ต้องขอโทษสำหรับหลังไมค์นะคะ ขอบคุณที่เป็นห่วงมากๆนะคะ ที่หายไปไม่ได้ตอบเพราะไม่ได้เข้ามาจ้า และช่วงนี้ชีวิตวุ่นวายนิดนึงจากการรักษาด้วยค่ะ ขอโทษจริงๆนะคะ

ตอนนี้เข้าสู่การรักษาโดยใช้รังสีบำบัดอยู่จ้า (ฉายแสง) กำหนดฉาย25-30 ครั้งนี่ผ่านไป10ครั้งละ อาการยังดีอยู่จ้า...เพราะสามีจะปลอบใจโดยพาไปพักฟื้นเที่ยวญี่ปุ่นอีกเดือนหน้า อิอิ แค่นี้กำลังก็พุ่งแล้วค่า

มนต้องไปโรงพยาบาลทุกวันค่ะ เหนื่อยกายแต่กำลังใจเกินร้อยจ้า..

เรื่องอาการป่วย อยู่ที่จิต เรายังสบายมันก็ไม่เป็นอะไร ตอนนี้พยามผูกมิตรกับเซลมะเร็ง อยากให้อยู่ร่วมกันแบบปรองดอง อย่าก่อม๊อบหรือทำลายบ้านเมือง(ร่างกายอันเป็นที่อาศัยเลย) หุหุ ถ้าชั้นเป็นอะไรเธอ(มะเร็ง)ก็ต้องดับสลายด้วย แต่ไม่รู้ฝ่ายมะเร็งนั้นจะตอบรับไมตรีหรือเปล่า ฮ่าๆๆๆ

ถ้ามีเวลาว่างก็ไปเที่ยวกับครอบครัว ลันลาตามปกติบางทีอาจเกินปกติด้วย
ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงนะคะ มาอัพเดทอาการวันนี้ อยากให้รู้ว่า

ไม่ว่าทุกข์แค่ไหน ถ้าใจเป็นสุข มันก็สุขได้จ้า...

เอารูปครอบครัวจากฝีมือมี่จังวัยสามขวบครึ่งมาฝากค่า...

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 55 13:23:42

จากคุณ : แม่น้องมานามิ
เขียนเมื่อ : 30 เม.ย. 55 12:57:20

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com