Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สำหรับคุณพ่อคุณแม่ที่มองหา App สำหรับลูกๆค่ะ ติดต่อทีมงาน

ขออนุญาตแนะนำเวปที่ดิชั้นทำเองกับมือค่ะ ตั้งแต่วาดโลโก้ แก้โค๊ด ไปจนถึงเขียนรีวิว-พรีวิว ทั้งๆที่ดิชั้นไม่ได้จบสาขาวิชาชีพอะไรที่เกี่ยวข้องทางนี้เลย
ใช้เวลาว่างจากการเป็นแม่บ้านมาทำและทำเพราะใจรักในเทคโนโลยีและอยากแบ่งปันจริงๆ เพิ่งเปิดมาได้ครบ 1 เดือนพอดี
เป็นเวปที่รวบรวม iPhone,iPad iPod touch App สำหรับเด็ก
เพื่อการส่งเสริมพัฒนาการและการเรียนรู้ของเด็ก
เช่น App สอน ABC,กขค,App วาดภาพระบายสี, App ลากเส้นตามรอยประ,นิทานสำหรับเด็ก,เพลงกล่อมเด็ก,เกมส์สำหรับเด็ก และอื่นๆอีกมากมาย

เด็กๆสมัยนี้เกิดมาพร้อมกับเทคโนโลยีจริงๆค่ะ อย่างเช่น หมากเก็บ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อว่าเด็กๆสมัยนี้เค้าเล่นหมากเก็บบนไอโฟนไอแพดกันแล้ว
สมัยดิชั้นยังเก็บหินข้างทางมาเล่นกันอยู่เลยค่ะ ดิชั้นหาAppเองเขียนเองยังต้องทึ่ง
อีกอันที่น่าสนใจคือ App white noise ที่ช่วยให้เด็กหยุดร้องหรือหลับง่ายขึ้น ไม่ต้องซื้อเครื่อง white noise ให้เปลืองถ้ามีไอโฟนไอแพดอยู่แล้ว มีให้เลือกมากมาย
ดิชั้นได้พิสูจน์แล้วว่าของดีของฟรีมีอยู่จริงค่ะ ประหยัดเงินไปได้อีกตั้งเยอะเลย

App ภาษาไทยสำหรับเด็กยังมีน้อยแต่ก็ใช่ว่าจะไม่มีค่ะ เป็นไปได้ดิชั้นก็อยากเป็นผู้พัฒนา App เสียเอง จะได้ทำ App ภาษาไทยดีๆแจกเด็กฟรีๆค่ะ เป็นโครงการในอนาคตถ้าแรงยังไหวนะคะ

เวปดิชั้นไม่ได้เสนอขายอะไรทั้งสิ้นนะคะ มีแต่แจกๆๆและแชร์ App ดีๆสำหรับเด็กค่ะ
และดิชั้นเห็นว่าดีมีประโยชน์ก็เลยอยากเอามาแบ่งปันกับคุณพ่อคุณแม่ในนี้ค่ะ
ที่อยู่เวป : http://www.kidsappza.com

จากคุณ : If-yOu-knOw-What-I-mean
เขียนเมื่อ : วันแรงงาน 55 02:47:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com